తెలంగాణకు కేంద్రం మరోసారి ద్రోహం చేసింది : కేటీఆర్

రైలు కోచ్ ఫ్యాక్టరీ హామీపై కేంద్రం వెనక్కి తగ్గిందని మండిపడ్డ కేటీఆర్ !
తెలంగాణ పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి కె.టి. రామారావు కాజీపేటలో రైల్వే కోచ్ ఫ్యాక్టరీ ఏర్పాటుకు కట్టుబడి ఉందన్న కేంద్రప్రభుత్వం తెలంగాణ ప్రజలను మరోసారి మోసం చేసిందని కేటీఆర్ శనివారం మండిపడ్డారు. రాష్ట్రంలో రైల్వే కోచ్ ఫ్యాక్టరీని ఏర్పాటు చేసే అవకాశం లేదని రైల్వే మంత్రి అశ్విని వైష్ణవ్ చేసిన ప్రకటనపై మంత్రి తీవ్రంగా మండిపడ్డారు. తెలంగాణకు కేంద్రం మరోసారి ద్రోహం చేసిందని కేటీఆర్ ఆరోపించారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్ పునర్వ్యవస్థీకరణ చట్టం 2014లో తెలంగాణకు ఇచ్చిన హామీల్లో కాజీపేటలోని రైల్వే కోచ్ ఫ్యాక్టరీ ఒకటని ఆయన గుర్తు చేశారు. కేంద్రంలోని భాజపా ప్రభుత్వం తెలంగాణ ప్రయోజనాలకు విరుద్ధంగా వ్యవహరిస్తోందనడానికి రైల్వే మంత్రి ప్రకటనే ఉదాహరణ అని అన్నారు. కొత్త రాష్ట్రం ఏర్పడినప్పటి నుంచి. ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ ఇన్వెస్ట్మెంట్ రీజియన్ (ఐటీఐఆర్), బయ్యారంలో ఉక్కు ఫ్యాక్టరీ, తెలంగాణలో నీటిపారుదల ప్రాజెక్టుకు జాతీయ ప్రాజెక్టు హోదాపై హామీలను వెనక్కి తీసుకుని మోదీ ప్రభుత్వం తెలంగాణపై వివక్ష చూపుతోందని ఆరోపించారు.
కాజీపేట రైల్వే కోచ్ ఫ్యాక్టరీపై అశ్విని వైష్ణవ్ చేసిన ప్రకటన తెలంగాణపై కేంద్రం అనుసరిస్తున్న వివక్ష విధానాన్ని తప్ప మరొకటి కాదని ఆయన అన్నారు. రైల్వే కోచ్ ఫ్యాక్టరీ ఏర్పాటుపై కేంద్రం తన బాధ్యత నుంచి తప్పించుకుందని, ఇది తెలంగాణ ప్రయోజనాలకు చావుదెబ్బ అని, రాష్ట్ర ప్రజలను పూర్తిగా మోసం చేయడమేనని అన్నారు. కాజీపేట రైల్వే కోచ్ ఫ్యాక్టరీపై రాజ్యాంగబద్ధంగా పార్లమెంట్ వేదికగా ఇచ్చిన హామీ కేంద్ర ప్రభుత్వ తెలంగాణ వ్యతిరేక విధానాల వల్ల నెరవేరడం లేదని కేటీఆర్ ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు.
రైల్వే కోచ్ ఫ్యాక్టరీ ఏర్పాటుకు కేంద్రం మంజూరు చేయాలని కోరుతూ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం 150 ఎకరాల భూమిని సేకరించి కేంద్రానికి అప్పగించింది. కేంద్రానికి సీఎం, మంత్రులు, ఎంపీలు అనేకసార్లు విన్నవించినా కేంద్రం సానుకూలంగా స్పందించకపోవడం విచారకరమని మంత్రి అన్నారు.తన రాజకీయ ప్రయోజనాల కోసం, మహారాష్ట్రలోని లాతూర్లో మరఠ్వాడా రైల్వే కోచ్ ఫ్యాక్టరీని ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు కేంద్రం ప్రకటించింది. ఇది కేంద్రం ప్రభుత్వం ద్వంద్వ ప్రమాణాలను బట్టబయలు చేసిందని ఆయన అన్నారు. కాజీపేట కోచ్ ఫ్యాక్టరీ హామీని తుంగలో తొక్కడం ద్వారా ప్రధాని నరేంద్రమోదీ తెలంగాణ రాష్ట్ర అభివృద్ధిపై ధిక్కార స్వభావాన్ని ప్రదర్శించారని , దీని వల్ల తెలంగాణ రాష్ట్రానికి తీరని అన్యాయం జరుగుతుందని మంత్రి ఆరోపించారు.
ముఖ్యంగా వరంగల్ ప్రాంతంలో ఉద్యోగాల కోసం ఎదురు చూస్తున్న నిరుద్యోగ యువత తమ చేతుల్లోంచి ఉపాధిని దూరం చేసుకున్నట్లేనని అన్నారు. కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం చేస్తున్న మోసం విధానాలను తెలంగాణ ప్రజలు కచ్చితంగా బీజేపీని తిరస్కరిస్తారని కేటీఆర్ అన్నారు. రాజ్యాంగ బద్ధంగా కేంద్రం ఇచ్చిన హామీలన్నింటినీ తక్షణమే నెరవేర్చాలని డిమాండ్ చేశారు. కాజీపేట రైల్వే కోచ్ ఫ్యాక్టరీ ఏర్పాటుపై కేంద్రం స్పష్టత ఇచ్చేంత వరకు ఉద్యమిస్తామని, ప్రజల పక్షాన ప్రభుత్వం పోరాటం చేస్తుందన్నారు. తెలంగాణలో తమ పార్టీ ద్వంద్వ ప్రమాణాలపై బీజేపీ మంత్రి, ఎంపీలు, నేతలకు బుద్ధి ఉంటే సమాధానం చెప్పాలి. లేదంటే తెలంగాణ ప్రజలు బీజేపీ నేతలను తరిమికొడతారని ఆయన అన్నారు.

Previous articleసేవాగుణం చాటుకున్న ఓవ‌ర్సీస్ డిస్ట్రిబూట‌ర్స్ ..
Next articleవైసీపీని వీడి టీడీపీలో చేరేందుకు పీవీపీ ప్రయత్నం?