కెసిఆర్ వర్సెస్ ఈటలగా శాసనసభ సమావేశాలు జరగనున్నాయా ?

తెలంగాణ రాష్ట్ర అసెంబ్లీ బడ్జెట్ సమావేశాలు సోమవారం ప్రారంభం కానుండగా, అందరి దృష్టి రాష్ట్ర మాజీ ఆరోగ్య మంత్రి, ప్రస్తుతం హుజూరాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి చెందిన భారతీయ జనతా పార్టీ శాసనసభ్యుడు ఈటల రాజేందర్‌పై పడింది. గత బడ్జెట్ సమావేశాలలో ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి హోదాలో ఈటల రాజేందర్ ముందు వరుసలో ఉండి ప్రతిపక్ష పార్టీని సమర్థంగా ఎదుర్కొన్నారు.
18 ఏళ్లుగా టీఆర్‌ఎస్‌లో ఉన్న ఆయనకు టీఆర్‌ఎస్‌లో ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు వ్యూహాలు, ఆయన బలాలు, బలహీనతలు బాగా తెలుసు. అందుకే టీఆర్‌ఎస్‌కు వ్యతిరేకంగా ఆ పార్టీ తరఫున ఈటల పోటీ చేయాలని బీజేపీ అధిష్టానం నిర్ణయించినట్లు సమాచారం. సహజంగానే, కేసీఆర్ టీఆర్ఎస్ మంత్రులు ఎమ్మెల్యేలు శాసన సభ సమావేశాలలో ఈటెల రాజేందర్ నిలువరించేందుకువారు ఖచ్చితంగా ప్రారంభ దశలోనే ప్రయత్నం చేస్తారు.
హైదరాబాద్‌లో జరిగిన బీజేపీ శాసనసభా పక్ష సమావేశంలో ఈ అంశం చర్చకు వచ్చింది. సమావేశానికి అధ్యక్షత వహించిన భాజపా రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌ మాట్లాడుతూ రాష్ట్రంలో ఇటీవలి రాజకీయ పరిణామాల నేపథ్యంలో తీవ్ర నిరాశకు లోనైన టీఆర్‌ఎస్ దూకుడు ధోరణితో బీజేపీ సభ్యులను రెచ్చగొట్టేందుకు అన్ని విధాలా ప్రయత్నిస్తుందని హెచ్చరించారు .
అయితే మనం సంయమనం పాటించాలి, అధికార పార్టీ ఉచ్చులో పడకూడదు. అధికార పార్టీతో మెతకవైఖరి లేకుండా, గత ఏడేళ్లలో టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వ వైఫల్యాలను ఎండగడుతూ, ప్రజల సమస్యలను ఎత్తిచూపడంపై దృష్టి సారించి వ్యూహాత్మక వైఖరిని అవలంబిద్దాం అని అన్నారు. టిఆర్ఎస్, సభలో తన బలాన్ని సద్వినియోగం చేసుకుంటూ, ప్రతిపక్షాలకు తగినంత సమయం ఇవ్వకుండా కీలకమైన అంశాలపై చర్చలను బుల్డోజ్ చేయడానికి ప్రయత్నించవచ్చని, అయితే బిజెపి సభ్యులు తమ వాణిని వినిపించడానికి ప్రతి అవకాశాన్ని ఉపయోగించుకోవలసి ఉంటుందని ఆయన హెచ్చరించారు. ప్రజాసమస్యలు, తద్వారా బీజేపీ ప్రజా ప్రయోజనాల కోసం పోరాడుతోందన్న సానుకూల సందేశాన్ని ప్రజల్లోకి పంపాలన్నారు.
తెలంగాణపై కేంద్రం వివిధ రంగాల్లో వివక్ష చూపుతోందని, రాష్ట్రానికి రావాల్సిన నిధులు విడుదల చేయడం లేదని పదేపదే ఆరోపిస్తూ బీజేపీని ఇరుకున పెట్టేందుకు టీఆర్‌ఎస్ ప్రయత్నించే అవకాశం ఉందని శాసనసభా పక్ష సమావేశంలో ఈటెల రాజేందర్ అన్నారు.
ఈటెల రాజేందర్ మాటలపై బండి సంజయ్‌ స్పందిస్తూ, 2014 నుంచి తెలంగాణకు వివిధ పథకాల కింద, వివిధ ప్రాజెక్టుల కోసం కేంద్రం ఎంత నిధులు విడుదల చేసిందనే దానిపై పూర్తి వివరాలను సేకరిస్తున్నట్లు చెప్పారు. కేంద్ర నిధులను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఇతర ప్రయోజనాల కోసం టీఆర్‌ఎస్ ఎలా మళ్లించిందని బీజేపీ ఎమ్మెల్యేలు కూడా శాసన సభలో సమావేశాలలో గట్టిగా వాదనలు వినిపించాలని అన్నారు.అసెంబ్లీలో టీఆర్‌ఎస్‌ను దీటుగా ఎదుర్కొనేందుకు(బీజేపీ) ఈటెల రాజేందర్ వ్యూహాలు సిద్ధం చేసుకున్నారు. సోమవారం నుండి జరగనున్న తెలంగాణ బడ్జెట్ సమావేశాలు రసవత్తరంగా సాగనున్నాయి.

Previous articleహను-మాన్‌ లో అంజమ్మ గా వరలక్ష్మి శరత్‌ కుమార్ ఫస్ట్‌ లుక్‌ను కిచ్చా సుదీప్ ఆవిష్కరించారు
Next articleతెలంగాణలో పీకే వ్యూహాలు బీజేపీకి ఉపయోగపడుతున్నాయా?