అసెంబ్లీ సమావేశాలకు హాజరు కావాలని టీడీపీ నిర్ణయం

మార్చి 7 నుంచి ప్రారంభమయ్యే ఏపీ అసెంబ్లీ బడ్జెట్ సమావేశాలకు హాజరు కావాలని ప్రతిపక్ష తెలుగుదేశం పార్టీ ఎట్టకేలకు నిర్ణయించుకుంది. తెలుగుదేశం పార్టీ అధినేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడుతో పాటు సమావేశాన్ని బహిష్కరించాలని పార్టీ మొదట భావించినప్పటికీ, మనసు మార్చుకుంది. బడ్జెట్ సమావేశాలకు హాజరు కావాలని నిర్ణయించుకున్నారు. శనివారం జరిగిన తెలుగుదేశం లెజిస్లేచర్ పార్టీ సమావేశం వర్చువల్ సమావేశంలో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు.
ఎమ్మెల్యేలు, ఎమ్మెల్సీలు ఈ అంశంపై సుదీర్ఘంగా చర్చించి, వెలగపూడి ప్రాంతంలో అసెంబ్లీ వెలుపల మాక్ సెషన్‌లు నిర్వహించాలని కూడా అనుకున్నారు. అయితే, పార్టీ సీనియర్ నేత, మాజీ మంత్రి యనమల రామకృష్ణుడు ఇచ్చిన సలహా మేరకు టీడీఎల్పీ సమావేశానికి హాజరు కావాలని నిర్ణయించుకున్నారు. రాష్ట్రానికి బడ్జెట్‌ సమావేశాలు కీలకమని, వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ ప్రభుత్వ ఆర్థిక వైఫల్యాలను ఎండగట్టేందుకు ప్రతిపక్షంగా టీడీపీకి ఎక్కువ ప్రయోజనం చేకూరుతుందని రామకృష్ణుడు అన్నారు.
కాంగ్రెస్ హయాంలో ప్రతిపక్షనేతగా ఉన్నప్పుడు పార్టీ వ్యవస్థాపకుడు ఎన్టీ రామారావు అసెంబ్లీని బహిష్కరించాలని నిర్ణయించినప్పుడు కూడా టీడీపీ ఎమ్మెల్యేలను సమావేశాలకు హాజరయ్యారని, ఆ సమయంలో చంద్రబాబు నాయుడు స్వయంగా ఫ్లోర్ లీడర్‌గా వ్యవహరించి కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వంపై పోరాడారు. 2004 నుంచి 2009 మధ్యకాలంలో టీడీపీకి చాలా తక్కువ మంది ఎమ్మెల్యేలున్నప్పుడు కూడా రాజశేఖర్‌రెడ్డి ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా తెలుగుదేశం పార్టీ పోరాడిందని గుర్తు చేశారు.కాబట్టి,సెషన్‌కు హాజరుకావడంలో తప్పు లేదు అని యనమల రామకృష్ణుడు అన్నారు.
శాసనసభ, శాసనమండలిలోని ప్రతి సభ్యుడు ఆర్థిక సమస్యలు, బడ్జెట్ కేటాయింపులపై మాట్లాడాలని, అధికార వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ తీరును ఎండగట్టాలని సూచించారు. రాష్ట్రాన్ని ప్రభుత్వం అప్పుల ఊబిలో ముంచిందని, వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ సృష్టించిన ఆర్థిక దుస్థితిని బయటపెట్టాల్సిన బాధ్యత ప్రతిపక్షాలపై ఉందని కూడా టీడీఎల్పీ సభ్యులతో యనమల అన్నారు. ఈ సూచనల తర్వాతే టీడీఎల్పీ సమావేశానికి హాజరు కావాలని, అధికార పార్టీని బట్టబయలు చేసేందుకు ప్రతి అవకాశాన్ని వినియోగించుకోవాలని నిర్ణయించింది. ఫిరాయించిన సభ్యులు పోగా , టీడీపీకి ప్రస్తుతం అసెంబ్లీలో 20 మంది, శాసనమండలిలో 15 మంది సభ్యులు ఉన్నారు.
శాసనసభ సమావేశాలకు ప్రతిపక్ష నేత చంద్రబాబు నాయుడు గైర్హాజరు కానుండగా, మండలిలో టీడీపీ ఫ్లోర్ లీడర్ యనమల రామకృష్ణుడు ఈసారి ఎగువ సభలో కీలక పాత్ర పోషించనున్నారు. తాను భౌతికంగా అసెంబ్లీకి హాజరు కానప్పటికీ,కార్యక్రమాలను పర్యవేక్షిస్తూనే ఉంటానని, ఎమ్మెల్యేలకు ఎప్పటికప్పుడు దిశానిర్దేశం చేస్తానని చంద్రబాబు నాయుడు చెప్పారు.

Previous articleకాంగ్రెస్, బీజేపీ లేకుండా థర్డ్ ఫ్రంట్ సాధ్యమా?
Next articleవిధుల్లో చేరిన తెలంగాణ డీజీపీ మహేందర్ రెడ్డి !