తెలంగాణలో పీకే వ్యూహాలు బీజేపీకి ఉపయోగపడుతున్నాయా?

తెలంగాణలో అధికార టీఆర్ఎస్ కోసం రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ పన్నుతున్న వ్యూహాలు అనుకోకుండా బీజేపీకి దోహదపడుతున్నాయా? తనకు తెలియకుండానే రాష్ట్రంలో బీజేపీని బలోపేతం చేస్తున్నారా? మోదీపై, బీజేపీపై ఆయన వ్యూహాలు ప్రతికూల ఫలితాలను
ఇస్తున్నాయా? ప్రశాంత్ కిషోర్ వల్లే తెలంగాణ రాజకీయాలలో బీజేపీ బలపడుతోందా? ఇవే ప్రశ్నలను టీఆర్‌ఎస్‌లోని పలువురు నేతలు అడుగుతున్నారు.
ప్రశాంత్ కిషోర్ వ్యూహాలు మెల్లమెల్లగా తెలంగాణ రాజకీయాలు తీవ్రమైనవిగా మారుతున్నాయని వారు భావిస్తున్నారు. వాస్తవానికి,తెలంగాణలో కాంగ్రెస్, బిజెపి రెండవ రెండవ స్థానం కోసం పోటీ పడుతుండడంతో ముక్కోణపు రాజకీయ పోటీ ఉంది.ఇప్పుడు, ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీ,టీబీజేపీ చీఫ్ బండి సంజయ్‌పై కేసీఆర్ వ్యక్తిగత దాడులు, కేంద్రంతో పాటు రాష్ట్రంలోనూ బిజెపి ప్రతిష్టను పెంచుకోవడానికి దోహదపడుతున్నాయని అంటున్నారు.
సమతా మూర్తి విగ్రహావిష్కరణతో పాటు రెండేళ్లకోసారి జరిగే మేడారం జాతరకు కూడా హాజరు కాకూడదని కేసీఆర్ నిర్ణయించుకోవడం ప్రశాంత్ కిషోర్ వ్యూహంలో భాగమేనంటున్నారు. అదే విధంగా ఉభయ సభలను ఉద్దేశించి గవర్నర్ ప్రసంగం లేకుండానే బడ్జెట్ సమావేశాలు ప్రారంభించాలని కేసీఆర్ భావించారు. ఇది కూడా బీజేపీని ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లింది.పశ్చిమ బెంగాల్‌లో తాను అనుసరించిన వ్యూహాన్నే ప్రశాంత్ కిషోర్ అనుసరిస్తున్నట్లు టీఆర్‌ఎస్ ఆలోచనాపరులు భావిస్తున్నారు.
పశ్చిమ బెంగాల్లో తృణమూల్ కాంగ్రెస్, బీజేపీ మధ్య ద్విముఖ పోటీ సాగింది. కాంగ్రెస్, వామపక్షాలు పోటీ నామమాత్రమే.అయితే తెలంగాణలో రాజకీయాలు ముక్కోణపు పోటీగా సాగుతున్నాయి.ఈ పరిస్థితి టీఆర్‌ఎస్‌కు లాభిస్తుంది.అయితే, దాన్ని బైపోలార్ చేయడం ద్వారా,ప్రశాంత్ కిషోర్ అనుకోకుండా బిజెపికి సహాయం చేస్తున్నాడని అంటున్నారు. ఈ విషయాన్ని కేసీఆర్ గ్రహించి దిద్దుబాటు చర్యలు తీసుకుంటారా? వేచి చూద్దాం!!

Previous articleకెసిఆర్ వర్సెస్ ఈటలగా శాసనసభ సమావేశాలు జరగనున్నాయా ?
Next articleహైదరాబాద్‌లో ఖరీదైన స్థలం కొనుగోలు చేసిన పవన్ కళ్యాణ్ !