టీ-కాంగ్రెస్ లో రేవంత్ పాదయాత్ర పై వివాదం ?

ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్‌ను కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అనేక సంవత్సరాలు పాలించింది. అయితే విభజిత తెలంగాణ రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్‌ పార్టీ పట్టు కోల్పోయింది. రాష్ట్రాన్ని విభజించినప్పటికీ, కాంగ్రెస్ దానిని క్యాష్ చేసుకోలేకపోయింది. రాష్ట్ర విభజన తర్వాత 2014 లో జరిగిన మొదటి ఎన్నికల్లో ఓడిపోయింది.
టీఆర్‌ఎస్‌కు గట్టి పోటీ ఇవ్వకపోగా,నాయకత్వ మార్పుపై ఆ పార్టీ ఢిల్లీ నాయకత్వం దృష్టి సారించి, ఫైర్‌బ్రాండ్ నేత రేవంత్‌రెడ్డిని తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌ చీఫ్‌గా నియమించారు.
తెలంగాణ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ (టిపిసిసి) అధ్యక్షుడు రేవంత్ రెడ్డి తన పాత్రకు న్యాయం చేస్తూ, కోల్పోయిన కాంగ్రెస్ పార్టీ పూర్వవైభవాన్ని తిరిగి తీసుకురావడానికి దూకుడుగా ముందుకు సాగుతున్నారు.
రేవంత్‌రెడ్డి ఆధ్వర్యంలో రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పార్టీ సభ్యత్వ కార్యక్రమాలు చేపట్టగా, ఆ కార్యక్రమం విజయవంతమైంది. ఇటీవల జరిగిన సభ్యత్వ కార్యక్రమాల సభను ఉద్దేశించి ప్రసంగించిన తెలంగాణ కాంగ్రెస్ చీఫ్ రేవంత్, నాయకులు, క్యాడర్ కష్టపడి పనిచేయాలని కోరారు.కష్టపడి పనిచేసే నేతలకు పదోన్నతులు కల్పిస్తామని ప్రకటించారు.
రేవంత్ రెడ్డి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా భారీ పాదయాత్రకు ప్లాన్ చేశారు, తద్వారా ప్రజల నుండి మద్దతు పొంది కాంగ్రెస్ పార్టీని విజయం దిశగా తీసుకెళ్లాలని భావిస్తున్నారు. అయితే పాదయాత్ర పై కొంత మంది నేతలు అభ్యంతరాలు వ్యక్తం చేస్తున్నారని అంటున్నారు.
టీపీసీసీ చీఫ్‌గా రేవంత్ రెడ్డి పాదయాత్ర చేయడం పట్ల తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లోని కొందరు సీనియర్ నేతలు ఈ ఆలోచనను వ్యతిరేకిస్తున్నారని, రేవంత్ రెడ్డికి బదులుగా కాంగ్రెస్ నేతలందరూ ఇందులో పాల్గొనాలని సూచించినట్లు సమాచారం.
రేవంత్ రెడ్డిని వ్యతిరేకిస్తున్న కొంతమంది కాంగ్రెస్ నాయకులు అంతర్గత సమస్యలు, పాదయాత్ర ప్రతిపాదన పై అభ్యంతరాలు లేవనెత్తారు. కాంగ్రెస్ సీనియర్ నాయకుడు, మధిర ఎమ్మెల్యే మల్లు భట్టి విక్రమార్క ఇప్పటికే తన నియోజకవర్గంలో పాదయాత్ర ప్రారంభించారు. పాదయాత్ర ఒక నెలకు పైగా కొనసాగుతుంది. ఎమ్మెల్యే భట్టి విక్రమార్క 500 కిలోమీటర్లకు పైగా పాదయాత్ర చేయనున్నారు.
ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో, రాష్ట్ర విభజన తర్వాత కూడా రాజకీయ నాయకులకు పాదయాత్ర ఆలోచన విజయవంతమైనధి. మాజీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ రాజశేఖరరెడ్డి, తెలుగుదేశం పార్టీ అధినేత నారా చంద్రబాబు నాయుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి వంటి ప్రముఖులు పాదయాత్రతో ముఖ్యమంత్రి పీఠాన్ని అధిరోహించారు. వారి వారి పార్టీలను అధికారంలోకి తీసుకు రాగలిగారు. మరి తెలంగాణ కాంగ్రెస్ నేతలు ఏం చేస్తారో చూడాలి.

Previous articleగౌతంరెడ్డి కుటుంబ సభ్యులకు కీలక పదవి ఇచ్చే అవకాశం ?
Next articleపవన్ కళ్యాణ్ యుద్ధానికి సిద్ధమవుతున్నారా?