గన్నవరం పై కన్నేసిన వైసీపీ నేత?

మంచి రాజకీయ భవిష్యత్తు కోసం ప్రతిపక్ష పార్టీ నాయకులు అధికార పార్టీలో చేరడం మామూలే, ఇది మనం చాలాసార్లు చూస్తూనే ఉన్నాం. ఆస‌క్తిక‌ర‌మైన, ఆశ్చ‌ర్య‌కరమైన పరిణామం, ఓ నేత అధికార పార్టీ నుంచి విపక్ష పార్టీలో చేరాల‌ని తీసుకున్న నిర్ణ‌యం సంచలనానికి తెరతీసింది. మీడియా కథనాల ప్రకారం,2019 ఎన్నికల్లో గన్నవరం నియోజకవర్గం నుంచి ఓటమి చెందిన వైసీపీ నేత యార్లగడ్డ వెంకట్‌రావుకు పార్టీలో తగిన ప్రాధాన్యం లభించకపోవడంతో తెలుగుదేశం పార్టీ శాలువా కప్పేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు.
2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల తర్వాత గన్నవరంలో సమీకరణాలు మారిపోయాయి.ఎన్నికల్లో రాష్ట్రంలో తెలుగుదేశం పార్టీ ఓడిపోవడంతో ఆ పార్టీ నుంచి వలసలు మొదలయ్యాయి.కొంత మంది ఎంపీలు బీజేపీలో చేరగా,శాసనసభ్యులు వైసీపీ వైపు మొగ్గు చూపారు. ఎన్నికల అనంతరం గన్నవరం ఎమ్మెల్యే వల్లభనేని వంశీ మోహన్ అధికార పార్టీలోకి మారారు.మొత్తానికి వైసీపీలో చేరకపోయినా.. అవకాశం ఉన్న ప్రతి సందర్భంలోనూ అధికార పార్టీకి మద్దతిస్తూ టీడీపీని చంద్రబాబు నాయుడును ఘోరంగా అవమానిస్తున్నారు.
అంతే కాదు తెలుగుదేశం పార్టీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడుపై కూడా వంశీ విమర్శలు గుప్పించారు.తెర ముందు వైసీపీ అధినేత కనిపించక పోయినా ఆయన చర్యలన్నీ తెర వెనుక ఎంజాయ్ చేస్తున్నాడు. సమస్యలు వచ్చినప్పుడల్లా చంద్రబాబు ఇతరులను నిలబెడతారని, ఇది ప్రమాదకరమని వంశీ ఆరోపించారు. పరిటాల రవి మృతిలో చంద్రబాబు నాయుడు పాత్ర ఉందని ఎమ్మెల్యే ఆరోపించారు.
వీటన్నింటితో వైసీపీ అధినేత తనకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదని,వంశీ నియోజకవర్గంలోనూ,పార్టీలోనూ బలం పుంజుకోవడంతో అధికార వైసీపీ నుంచి సీనియర్ నేత యార్లగడ్డ వెంకట్ రావు తెలుగుదేశం లో చేరేందుకు మొగ్గు చూపినట్లు సమాచారం.
వచ్చే సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో తెలుగుదేశం పార్టీ టిక్కెట్‌పై పోటీ చేసే అవకాశం సీనియర్ నేతకు లభిస్తుందా అనేది ఇక్కడ ప్రధాన ప్రశ్న. గన్నవరం నియోజకవర్గంలో ఆయనకు ఉన్న పట్టు దృష్ట్యా తెలుగుదేశం పార్టీ నుంచి ఫిరాయించిన ఎమ్మెల్యే వల్లభనేని వంశీ మోహన్‌పై పోటీ చేసే అవకాశం ఉంది.
అయితే అతనికి ఉన్న విజయావకాశాలు ఏమిటి? వంశీకి గట్టిపోటీ ఇవ్వగలడా? లేక అసెంబ్లీ నియోజక వర్గంలో గెలుపొందేందుకు ఆయన్ను ఓడిస్తారా,దీనికి కాలమే సమాధానం చెబుతుంది .

Previous articleమంచు విష్ణు ఇదేందయ్యా
Next articleతెలంగాణలో బీహారీ బ్యూరోక్రాట్లకు పెద్దపీట: రేవంత్