పీకేని నియమించడం టీఆర్‌ఎస్‌కు ప్లస్‌ కాదా?

2014లో రాష్ట్రం ఏర్పడినప్పటి నుంచి తెలంగాణలో తిరుగులేని, రాజకీయ శక్తిగా టీఆర్‌ఎస్‌ పార్టీ నిలిచింది. దుబ్బాక, హుజూరాబాద్‌ అసెంబ్లీ ఉపఎన్నికల్లో ఓటములు మినహా 2014 నుంచి తెలంగాణలో జరిగిన అన్ని ఎన్నికల్లోనూ టీఆర్‌ఎస్‌ పార్టీ క్లీన్ స్వీప్ చేసింది. ఎన్నికల్లో గెలిచిన టీఆర్‌ఎస్ ప్రతిపక్ష పార్టీలను మట్టికరిపించింది గ్రామ పంచాయతీ స్థాయి నుండి అసెంబ్లీ స్థాయి వరకు ఎన్నుకోబడిన ఏ సంస్థలలోనూ ప్రతిపక్ష పార్టీలకు పెద్దగా ప్రాతినిధ్యం లేదు.

ఎన్నికల్లో గెలవడానికి టీఆర్‌ఎస్ ఇన్నాళ్లూ కేసీఆర్ చరిష్మా, నాయకత్వ పటిమ, వాక్చాతుర్యం, సంక్షేమ పథకాలు, అభివృద్ధి కార్యక్రమాలపైనే ఆధారపడింది. ఇతర పార్టీల మాదిరిగా ఎన్నికల్లో గెలవడానికి ఎన్నడూ ఎన్నికల వ్యూహకర్తలపై ఆధారపడలేదు. అయితే అకస్మాత్తుగా కేసీఆర్ 2023లో జరగబోయే అసెంబ్లీ ఎన్నికలు , 2024లో జరిగే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్‌ను గెలిపించడానికి దేశంలోనే అగ్రశ్రేణి రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్‌ను నియమించుకున్నారు. ఇది సహజంగానే కేసీఆర్‌ను ప్రశాంత్ కిషోర్‌ను ని ఎందుకు నియమించుకోవాల్సి వచ్చింది అనే ఊహాగానాలకు దారితీసింది.

తెలంగాణ రాజకీయాలపై, ఓటర్లపై కేసీఆర్ పట్టు కోల్పోయారని, అందుకే ఆయన ప్రశాంత్ కిషోర్‌ను సాయం కోరారని ఈ పరిణామం నిస్సందేహంగా రుజువైందని రాజకీయ వర్గాల్లో గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి. సంక్షేమ పథకాలు, అభివృద్ధి అన్ని వర్గాలకు చేరుతోందన్న కేసీఆర్ వాదనలను తెలంగాణ ఓటర్లు నమ్మడం లేదని, తెలంగాణ ప్రజల్లో కేసీఆర్ విశ్వసనీయత ఇప్పుడు ప్రశ్నార్థకంగా మారిందని, ప్రశాంత్ కిషోర్‌ను ని నియమించడం టీఆర్‌ఎస్‌కు, కేసీఆర్‌కు మైనస్‌గా మారుతుందని రాజకీయ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

Previous articleశివునిగానూ అల‌రించిన తార‌క‌రాముడు!
Next articleకొత్త జిల్లాల వివాదాలపై జగన్ ను ప్రశ్నించిన గవర్నర్ !