ఎన్టీఆర్ 100 అడుగుల విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేయనున్న జగన్

కృష్ణా జిల్లా నిమ్మకూరు గ్రామంలో దివంగత ఎన్టీ రామారావు 100 అడుగుల విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి నిర్ణయించినట్లు సమాచారం.
టీడీపీని స్థాపించి తొలి కాంగ్రెసేతర ముఖ్యమంత్రిగా అవతరించిన దివంగత ఎన్టీఆర్ 100వ జయంతి సంవత్సరం కావడంతో ఆయన స్వగ్రామంలో ఎన్టీఆర్ స్మారక చిహ్నం నిర్మించాలనే ప్రతిపాదనను జగన్ మోహన్ రెడ్డి చురుగ్గా పరిశీలిస్తున్నట్లు సమాచారం.

ఇప్పటికే ఎన్టీఆర్ బంధువులు కొందరు,నిమ్మకూరు గ్రామస్తులతో కూడిన ప్రతినిధి బృందం కొద్ది రోజుల క్రితం జగన్ మోహన్ రెడ్డిని కలిసి విజయవాడ జిల్లాకు ఎన్టీఆర్ పేరు పెట్టినందుకు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. ఎన్టీఆర్ స్వగ్రామం నిమ్మకూరు లో స్మారక చిహ్నం నిర్మించాలని జగన్ మోహన్ రెడ్డిని ప్రతినిధి బృందం అభ్యర్థించింది, దీనికి జగన్ మోహన్ రెడ్డి అంగీకరించారు.

ఎన్టీఆర్ 100వ జయంతి రోజైన మే 28న నిమ్మకూరులో జగన్ మోహన్ రెడ్డి విగ్రహానికి శంకుస్థాపన చేయనున్నట్టు సమాచారం.ఇదే జరిగితే టీడీపీ అధినేత ఎన్‌.చంద్రబాబు నాయుడు ఇప్పటి వరకు పార్టీ వ్యవస్థాపకుడికి తగిన గుర్తింపు ఇచ్చే ఆలోచన చేయలేకపోయారని ఆత్మరక్షణలో పడతారు.

ఎన్నో ఏళ్లుగా అధికారంలో ఉన్నా ఏ జిల్లాకు ఎన్టీఆర్ పేరు పెట్టలేదని చంద్రబాబు నాయుడుపై ఇప్పటికే ప్రజలు విమర్శలు గుప్పిస్తున్నారు.ఇదే జరిగితే దివంగత ఎన్టీఆర్ అభిమానులు, సానుభూతిపరుల నుంచి జగన్ మోహన్ రెడ్డికి ఊరటనిస్తుంది.ఎన్టీఆర్ 100 అడుగుల విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేయాలనే చర్య కమ్మ సామాజికవర్గంలోని విమర్శకుల నుండి జగన్ మోహన్ రెడ్డికి కొంత ప్రయోజనం చేకూరుస్తుంది.

ఆంధ్రప్రదేశ్లో గతంలో చంద్రబాబు హయాంలో అంబేద్కర్ స్మృతి వనం పేరుతో ఓ భారీ ప్రాజెక్ట్కి శ్రీకారం చుట్టిన విషయం విదితమే. 125 అడుగుల విగ్రహాన్ని అక్కడ నెలకొల్పాలని అప్పట్లో చంద్రబాబు ప్రభుత్వం ప్రయత్నించింది. కానీ, 2019 లో వైఎస్ జగన్ అధికారంలోకి వచ్చాక చంద్రబాబు హయాంలో డిజైన్ చేయబడిన అంబేద్కర్ స్మృతివనం తాలూకు స్థలం
మారిపోయింది.
విజయవాడ నగరం నడిబొడ్డున ఉన్న స్వరాజ్య మైదానం (పీడబ్ల్యూడీ గ్రౌండ్స్)లో డాక్టర్ బీఆర్ అంబేడ్కర్ 125 అడుగుల విగ్రహాన్ని ప్రభుత్వం ఏర్పాటుకు 8 జూలై 2020 న సీఎం వైఎస్ జగన్ వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా విగ్రహం శంకుస్థాపన పనులు ప్రారంభించారు. నేటి వరకు ఆ పనులు ముందుకు సాగలేదు .నిమ్మకూరు లో ఎన్టీఆర్ విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేయాలనే ఆలోచన పై పలువురు పెదవి విరుస్తున్నారు.

Previous articleటీఆర్ఎస్ భవిష్యత్ వ్యూహాలపై పీకే దిశానిర్దేశం!?
Next articleAadavallu Meeku Johaarlu