17 లోక్‌సభ సీట్లతో కేసీఆర్ ప్రధాని ఎలా అవుతారు?

జాతీయ రాజకీయాల్లో కీలక పాత్ర పోషిస్తానని టీఆర్ఎస్ అధ్యక్షుడు, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖర్ రావు ప్రకటించారు. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల తర్వాత భారతదేశానికి కాబోయే ప్రధానమంత్రి కేసీఆర్ అని టీఆర్‌ఎస్ నాయకులు , క్యాడర్ ఇప్పటికే ప్రచారం చేస్తున్నారు. అయితే కేసీఆర్ ప్రధాని అయ్యే అవకాశాలను రాజకీయ పండితులు తోసిపుచ్చుతున్నారు. తెలంగాణలో కేవలం 17 లోక్‌సభ సీట్లతో కేసీఆర్ ఎలా ప్రధాని అవుతారని పలువురు ప్రశ్నిస్తున్నారు.
2024 లో తెలంగాణలోని మొత్తం 16 లోక్‌సభ స్థానాలను టీఆర్‌ఎస్‌ కైవసం చేసుకుంటుందన్న గ్యారెంటీ ఎక్కడిదని, మిగిలిన హైదరాబాద్‌ సీటును ఏఐఎంఐఎంకు వదిలిపెట్టాలని వారు అంటున్నారు. 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో మొత్తం 16 లోక్‌సభ స్థానాలను టీఆర్‌ఎస్ గెలుచుకుంటుందని, మిగిలిన ఒక సీటును తమ మిత్ర పక్షం మజ్లిస్ పార్టీ గెలుచుకుంటుందని కేసీఆర్, కేటీఆర్ ప్రగల్భాలు పలికారు. 2014 నుంచి టీఆర్‌ఎస్ అధికారంలో ఉండటంపై తీవ్ర వ్యతిరేకత ఉన్నందున 2019ఎన్నికల్లో ఈ తొమ్మిది లోక్‌సభ స్థానాలను టీఆర్‌ఎస్ గెలుచుకోగా, బీజేపీ నాలుగు, కాంగ్రెస్ మూడు సీట్లు గెలుచుకోగలిగింది.
2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ వ్యతిరేక ఫ్రంట్‌ని ఏర్పరచి ప్రధానమంత్రి కావడానికి అన్ని ప్రాంతీయ పార్టీలను ఏకతాటిపైకి తీసుకురావాలని టీఆర్‌ఎస్ కేసీఆర్ యోచిస్తోంది. అయితే కేవలం 17 లోక్‌సభ స్థానాలున్న తెలంగాణ నుంచి ఫ్రంట్‌ను కేసీఆర్ ముందుండి నడిపించేందుకు ఇతర రాష్ట్రాల్లోని ప్రాంతీయ పార్టీలు అంగీకరిస్తాయా? జాతీయ పార్టీల కంటే ప్రాంతీయ పార్టీలు బలంగా ఉన్న రాష్ట్రాల్లో తెలంగాణ కంటే ఎక్కువ లోక్‌సభ స్థానాలు ఉన్నాయి.
ఆంధ్రప్రదేశ్ వంటి రాష్ట్రాల్లో 25 లోక్‌సభ స్థానాలు ఉన్నాయి. బీహార్ 40, కర్ణాటక 28, కేరళ 20, మహారాష్ట్ర 48, ఒడిశా 21, తమిళనాడు 39, ఉత్తరప్రదేశ్ 80 మరియు పశ్చిమ బెంగాల్ 41. ఉత్తరప్రదేశ్‌కు చెందిన అఖిలేష్ యాదవ్, పశ్చిమ బెంగాల్ నుండి మమతా బెనర్జీ, తమిళనాడు నుండి స్టాలిన్, , మహారాష్ట్ర నుంచి శరద్ పవార్, ఉద్ధవ్ ఠాక్రే, ఒడిశా నుంచి నవీన్ పట్నాయక్ ఉండగా ఎలా సాధ్యమవుతుంది.
ఉత్తరప్రదేశ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి సమాజ్ వాది పార్టీ అధ్యక్షుడు అఖిలేష్ యాదవ్, బిజూ జనతా దళ్ అధ్యక్షుడు ఒరిస్సా ముఖ్యమంత్రి నవీన్ పట్నాయక్, వైయస్సార్ సిపి అధ్యక్షుడు ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి జగన్మోహన్ రెడ్డి తో ఇంతవరకు కేసీఆర్ ఎలాంటి సంప్రదింపులు జరపలేదు. 17 సీట్లతో కేసీఆర్ ను ఫ్రంట్‌కు నాయకత్వం వహించేందుకు కేవలం దేవెగౌడ అంగీకరించారు.

Previous articleపోలవరంపై ఏపీతో కేంద్రం దాగుడు మూతలు
Next articleతెలుగుదేశం సీనియర్ నేత యడ్లపాటి కన్నుమూత