కొత్త జిల్లాలపై కమిటీ సిఫార్సులను ప్రభుత్వం పట్టించుకోలేదా?

కొత్త జిల్లాల ఏర్పాటుపై రాష్ట్ర స్థాయి కమిటీ చేసిన పలు కీలక సిఫార్సులు జిల్లాల విభజన సమయంలో విస్మరించబడినట్లు ఇప్పుడు బయటపడుతోంది. అనేక విషయాల్లో ప్రభుత్వం ఏకపక్ష నిర్ణయం తీసుకుందని నివేదికలు చెబుతున్నాయి.కొత్త జిల్లా పేరు, జిల్లా కేంద్రం తదితర అంశాలకు సంబంధించి పలు కీలక సూచనలను కమిటీ సూచించింది.కమిటీ జిల్లాల హేతుబద్ధమైన,శాస్త్రీయ విభజనను కోరుకుంది.

కానీ, ఈ అంశాలన్నింటిలోనూ కీలక సిఫార్సులకు బై బై చెప్పారు.ఆంధ్రప్రదేశ్
లోని ప్రతి పార్లమెంటు నియోజకవర్గాన్ని జిల్లాగా చేస్తామని వైఎస్సార్సీపీ ఎన్నికల్లో హామీ ఇచ్చింది.దీన్ని అమలు చేసేందుకు ప్రభుత్వానికి సలహా ఇచ్చేందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నాలుగు సబ్ కమిటీలను ఏర్పాటు చేసింది.జిల్లాకేంద్రం,పార్లమెంటు నియోజకవర్గ కేంద్రంతో ధ్రువీకరించాలన్నది కీలకమైన సూచన. అయితే, వివిధ జిల్లాల విభజన సమయంలో ఈ సిఫార్సు ను విస్మరించారు.అనేక నిర్ణయాలను విస్మరించడంలో రాజకీయ ఒత్తిళ్లు కీలక పాత్ర పోషించాయని అధికార వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

ఉదాహరణకు, రాజంపేట జిల్లాకు రాజంపేట జిల్లా కేంద్రంగా ఉండాలని కమిటీ సిఫార్సు చేసింది.మదనపల్లి విషయానికొస్తే మదనపల్లిని జిల్లా కేంద్రంగా చేయాలని సిఫార్సులు వచ్చాయి.కానీ ఇది పాటించలేదు.నర్సాపురం,హిందూపురం జిల్లాల విషయంలోనూ ఇదే జరిగింది. ఇవన్నీ ఇప్పుడు హాట్ హాట్ చర్చలు జరుగు తున్నాయి.కమిటీ నివేదికలోని సిఫారసులను ప్రభుత్వం అనుసరించి ఉంటే, విషయాలు వివాదాస్పదంగా మారేవి కావు అని విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

Previous articleటీఆర్ఎస్ లోకి ఫిరాయించిన కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలకు టికెట్లు దక్కవా!
Next articleమీడియా కథనాలపై అవినాష్ రెడ్డి మౌనం.. ?