యూపీ ఎన్నికల తర్వాత తెలంగాణ లో ఏం జరగనుంది…?

టిఆర్‌ఎస్ అధ్యక్షుడు, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖర్ రావు ఆలోచించకుండా ఎప్పుడూ ఏపని చేయరని అందరికీ తెలుసు. కేసీఆర్ ప్రతి రాజకీయ ఎత్తుగడ వెనుక ‘రాజకీయ ఉద్దేశం, వ్యూహం, రహస్య ఎజెండా’ ఎప్పుడూ ఉంటాయి. తాజాగా కేసీఆర్ ఒక్కసారిగా జాతీయ రాజకీయాల గురించి మాత్రమే మాట్లాడుతున్నారు. బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా అన్ని రాజకీయ పార్టీలను ఏకతాటిపైకి తెచ్చి 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీని, బీజేపీని అధికారం నుంచి దించడం గురించి మాట్లాడుతున్నాడు.
లోక్‌సభ ఎన్నికలకు రెండేళ్లకు పైగా సమయం ఉండగానే కేసీఆర్ ఇప్పుడు ఒక్కసారిగా జాతీయ రాజకీయాలను ఎందుకు ఉలిక్కిపడేలా చేశారు? జాతీయ రాజకీయాలపై కేసీఆర్ ఎత్తుగడల వెనుక మూడు కారణాలు ఉన్నాయని రాజకీయ పండితులు చెబుతున్నారు. మొదటిది హుజూరాబాద్ అసెంబ్లీ ఉపఎన్నికలో విజయం తర్వాత 2023 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో టిఆర్‌ఎస్‌కు తీవ్రమైన ముప్పు తెస్తున్న తెలంగాణలో బిజెపి ఎదుగుదలకు చెక్ పెట్టడం. ఎమ్మెల్యేలు, ఎమ్మెల్సీలు సహా పలువురు టీఆర్‌ఎస్‌ నేతలు బీజేపీలో చేరేందుకు యోచిస్తున్నట్లు కేసీఆర్‌కు ఇంటెలిజెన్స్‌ నివేదికలు అందడంతో టీఆర్‌ఎస్‌ నేతల వలసలకు చెక్‌ పెట్టడం, వారి దృష్టిని మరల్చేందుకు బీజేపీపై వార్‌కు శ్రీకారం చుట్టడం రెండోది. మూడోది తనపై, తన కుటుంబ సభ్యులు, వ్యాపార, పారిశ్రామిక రంగాలకు చెందిన స్నేహితులపై సీబీఐ, ఐటీ, ఈడీ దాడులను అడ్డుకోవడం.
ఇరిగేషన్ ప్రాజెక్టుల రీడిజైనింగ్‌ పేరుతో టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వం చేస్తున్న అవినీతిపై మోదీ ఫోకస్‌ పెట్టారని, మార్చి 10న యూపీ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు ముగిసిన తర్వాత దాడులకు ఆదేశిస్తానని కేసీఆర్‌కు స్పష్టమైన సంకేతాలు అందాయి అంటున్నారు. రైడ్స్‌ను ఆపాలని మోదీపై ఒత్తిడి తీసుకొచ్చేందుకు కేసీఆర్ కసరత్తు చేస్తున్నారు.బీజేపీ వ్యతిరేక ఫ్రంట్ గురించి మాట్లాడటం ద్వారా మోడీపై ఒత్తిడి తెచ్చారు
యూపీ ఎన్నికలఫలితాల తర్వాత తెలంగాణలో రాజకీయంగా పెనుమార్పులు సంభవించే అవకాశాలు ఉన్నాయి .కెసిఆర్ దూకుడుకు మోడీ కళ్లెం వేస్తారా..? మోడీని బిజెపి నిలువరించేందుకు కేసీఆర్బీ జేపీ వ్యతిరేక ఫ్రంట్ ను మరింత బలోపేతం చేసి ముందుకు సాగుతారా..? ముందు ముందు తెలంగాణలో ఏమి జరుగుతుందో వేచి చూడాలి

Previous articleవెంకయ్యకు రాష్ట్రపతి పదవి దక్కేనా..?
Next article“మన ఊరు-మన పోరు”తో రేవంత్ మార్క్ రాజకీయాలు! –