నిజామాబాద్‌లో మళ్లీ పట్టు కోసం కవిత ప్రయత్నాలు!

2001లో టీఆర్‌ఎస్‌ ఆవిర్భవించినప్పటి నుంచి ఉమ్మడి నిజామాబాద్‌ జిల్లా కంచుకోటగా నిలవగా.. ఆ తర్వాత నిజామాబాద్‌లో జరిగిన దాదాపు అన్ని ఎన్నికల్లోనూ టీఆర్‌ఎస్‌ క్లీన్‌స్వీప్‌ చేసింది. తెలంగాణ రాష్ట్రం ఏర్పడి 2014లో టీఆర్‌ఎస్ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ఉమ్మడి నిజామాబాద్‌లో టీఆర్‌ఎస్‌కు కేక్‌వాక్‌గా మారింది. కేసీఆర్ కూతురు కల్వకుంట్ల కవిత 2014లో నిజామాబాద్ లోక్ సభ సీటును గెలుచుకున్నారు.
2018 డిసెంబర్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో నిజామాబాద్ జిల్లాలో టీఆర్ఎస్ క్లీన్ స్వీప్ చేసింది. అయితే, 2019 మేలో టీఆర్‌ఎస్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో గెలిచిన ఐదు నెలల్లోనే నిజామాబాద్ ఓటర్లు కల్వకుంట్ల కుటుంబానికి గట్టి షాక్ ఇచ్చారు. వారు కవితను ఓడించి, మే 2019లో భారతీయ జనతా పార్టీ అభ్యర్థి ధర్మపురి అరవింద్‌ని లోక్‌సభ సభ్యునిగా ఎన్నుకున్నారు. దాదాపు మూడు సంవత్సరాలుగా కవిత ఓటమిని కల్వకుంట్ల కుటుంబం జీర్ణించుకోలేకపోయింది. అప్పటి నుండి నిజామాబాద్‌ పర్యటనకు దూరంగా ఉన్నారు. మే 2019లో కవిత ఓటమి తర్వాత కేసీఆర్ ఎప్పుడూ నిజామాబాద్‌కు వెళ్లలేదు. కేటీఆర్ మరియు కవిత కూడా నిజామాబాద్‌కు దూరమయ్యారు.
అయితే తాజాగా కల్వకుంట్ల కుటుంబం మళ్లీ నిజామాబాద్ రాజకీయాల్లో యాక్టివ్ అయింది. పది రోజుల క్రితం నిజామాబాద్ జిల్లాలో కేటీఆర్ పర్యటించి పలు అభివృద్ధి కార్యక్రమాలకు శంకుస్థాపన చేశారు. కవిత కూడా డిసెంబర్ 2021 నుంచి నిజామాబాద్ జిల్లాకు తరచూ వస్తున్నారు. నిజామాబాద్ లోక్‌సభ స్థానంలో భాగంగా గురువారం కామారెడ్డిలో జరిగిన బహిరంగ సభలో ఆమె ప్రసంగించారు. కొత్త సమీకృత కలెక్టరేట్ కాంప్లెక్స్‌ను ప్రారంభించేందుకు కేసీఆర్ త్వరలో నిజామాబాద్‌కు వెళ్లనున్నారు.
2024 లోక్‌సభ ఎన్నికలకు కేవలం రెండేళ్ల సమయం ఉంది కాబట్టి, బిజెపిని ఓడించి, కల్వకుంట్ల కుటుంబం నిజామాబాద్ లోక్‌సభలో తమ పట్టును తిరిగి పొందాలని ప్రయత్నిస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది.

Previous articleకేసీఆర్ మీడియాకు లోక్ సభ నోటీసులు
Next articleభీమ్లా నాయక్ రివ్యూ