కాపు ఓటు బ్యాంకును కోల్పోయిన వైసిపి ?

ఆంధ్రప్రదేశ్ రాజకీయాల్లో కాపులది కీలక పాత్ర. ఆంధ్రప్రదేశ్ లో జనాభాలో కాపులు గణనీయంగా ఉన్నారు .ఆంధ్రప్రదేశ్లో కాపులను అన్ని రాజకీయ పార్టీలు ఎన్నికల ఓటు బ్యాంకుగా చూస్తున్నాయి. ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్ లో 2004, 2009లో వైఎస్‌ రాజశేఖర్‌ రెడ్డికి సంపూర్ణ మద్దతు పలికి కాంగ్రెస్‌ అధికారంలోకి రావడంలో కాపులు కీలక పాత్ర పోషించారు.

2019లో వైఎస్‌ జగన్‌ను అధికారంలోకి తీసుకురావడంలో వీరే కీలక పాత్ర పోషించారు.కానీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి వైఖరి కారణంగా అధికార వైఎస్సార్‌సీపీకి కాపుల మద్దతు క్రమంగా తగ్గుతోందని తెలుస్తోంది. టాలీవుడ్ పట్ల జగన్ ఇటీవలి చర్యలు, నిర్ణయాలు కాపు సామాజికవర్గంపై దాడిగా భావిస్తున్నారు. చిరంజీవి, పవన్ కళ్యాణ్, అల్లు అరవింద్ మొదలైన మెగా నటులు , నిర్మాతల ఉనికితో కాపు సామాజికవర్గం టాలీవుడ్‌లో ఆధిపత్యం చెలాయిస్తోంది. చిరంజీవి, పవన్ కళ్యాణ్‌లను జగన్ టార్గెట్ చేయడంపై కాపు సామాజికవర్గం ఆగ్రహంగా ఉంది.
ఇటీవల సినిమా టిక్కెట్ ధరలపై చర్చల నిమిత్తం తాడేపల్లి జగన్ అధికారిక నివాసానికి వెళ్లిన చిరంజీవిని జగన్ అవమానించిన తీరుపై వారు కలత చెందుతున్నారు. హీరో నాగార్జున సినిమా బంగార్రాజును వదిలేసి పవన్ కళ్యాణ్ భీమ్లా నాయక్‌పై జగన్ అర్థరహితమైన ఆంక్షలు విధించడంపై కాపు సామాజికవర్గం కూడా తీవ్ర ఆగ్రహంతో ఉంది. 2024 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో మద్దతు ఇవ్వాలని, 2024లో రాజకీయ పరిస్థితుల ఆధారంగా ఈ మూడింటిలో ఏదో ఒక పార్టీని ఎంచుకోవాలని కాపు సామాజికవర్గం టీడీపీ, జనసేన, బీజేపీ వైపు చూస్తున్నట్లు సమాచారం.

Previous articleగంటా శ్రీనివాసరావు చేస్తున్న పని ఇదేనా?
Next articleకేసీఆర్ మీడియాకు లోక్ సభ నోటీసులు