అమరావతి ఉద్యమం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా సాగుతుందా?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వం సవరించిన మూడు రాజధానుల బిల్లును రాష్ట్ర అసెంబ్లీ బడ్జెట్‌ సమావేశాల్లో మళ్లీ ప్రవేశపెట్టేందుకు సిద్ధమవుతున్న తరుణంలో, అమరావతి రైతులు కూడా తమ ఆందోళనను మరింత ఉధృతం చేసేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు.ఇప్పటి వరకు అమరావతి గ్రామాలకే పరిమితమై గత 800 రోజులుగా ఆందోళనలు చేస్తున్న రైతు జాయింట్ యాక్షన్ కమిటీ మూడు రాజధానులకు వ్యతిరేకంగా ఉద్యమాన్ని ఉధృతం చేస్తామని ప్రకటించింది.

అమరావతి జేఏసీ కో-కన్వీనర్ గద్దె తిరుపతిరావు మాట్లాడుతూ మార్చిలో ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్రతో ప్రారంభించి రాష్ట్రంలోని అన్ని జిల్లాల్లో జేఏసీ కమిటీలను ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు తెలిపారు.అమరావతి రైతులు ఆందోళనకు ప్రజల మద్దతును కూడగట్టేందుకు జేఏసీ ఒకదాని తర్వాత మరొకటిగా రౌండ్ టేబుల్ సమావేశాలను నిర్వహిస్తుంది.

శ్రీకాకుళం నుంచి ప్రారంభమైన జేఏసీ రాష్ట్రంలోని అన్ని ప్రాంతాలకు విస్తరిస్తుంది. ఏలూరు, అమలాపురం, రాజమండ్రిలో రౌండ్‌టేబుల్‌ సమావేశాలు నిర్వహించనున్నారు.ఈ నెలాఖరులోగా ఉభయ గోదావరి జిల్లాల్లో అమరావతి జేఏసీ శాఖలను ఏర్పాటు చేస్తాం’’ అని చెప్పారు.

జేఏసీకి వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ మినహా అన్ని రాజకీయ పార్టీల మద్దతు ఉందని తెలిపిన తిరుపతిరావు రానున్న రోజుల్లో అన్ని పార్లమెంట్‌ నియోజకవర్గాల్లో వరుస సమావేశాలు నిర్వహిస్తామని చెప్పారు.అమరావతి రైతుల ఆందోళన 800వ రోజుకు చేరింది. అమరావతి రాజధానిపై రైతులు తమ ఆశలు వదులుకోలేదని, న్యాయమైన సమస్యల కోసం అలుపెరగని పోరాటం చేస్తున్నామని జేఏసీ కన్వీనర్ శివారెడ్డి తెలిపారు.

Previous articleఆంధ్రప్రదేశ్‌లో భీమ్లా నాయక్‌కు లభించని ఊరట !
Next articleహ్యాపీనెస్ట్ ఫ్లాట్ కొనుగోలుదారులు కట్టిన డబ్బు తిరిగి పొందగలరా?