ఎన్నికల వ్యూహకర్తల వెంటపడుతున్న తెలుగు రాజకీయ పార్టీలు

రెండు తెలుగు రాష్ట్రాల్లో(ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ) అప్పుడే ఎన్నికల వాతావరణం వచ్చింది.తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి జగన్మోహన్ రెడ్డి,ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్తారని రాజకీయ పరిశీలకులు అంచనా వేస్తున్నారు. తెలుగు రాష్ట్రాల్లో ఎన్నికల ఫీవర్‌తో రాజకీయ పార్టీలు ఇప్పుడు పొలిటికల్ కన్సల్టెంట్ల వెంటే పడుతున్నాయి. వివిధ పార్టీలకు పని చేసేందుకు వివిధ రకాల రాజకీయ సలహాదారులను ఇప్పుడు నియమించుకుంటున్నారు.
రాజకీయ వ్యూహకర్తల గురించి అవహేళనగా మాట్లాడిన టీఆర్‌ఎస్, కాంగ్రెస్ వంటి పార్టీలు కూడా ఇప్పుడు ఎన్నికలలో గెలుపొందేందుకు వారిని ఆహ్వానిస్తున్నాయి. ప్రశాంత్ కిషోర్ టీమ్‌ తో టీఆర్‌ఎస్‌ ఒప్పందం చేసుకోగా, బీజేపీ ‘నేషన్‌ విత్‌ నమో’ అనే సంస్థతో కలిసి పనిచేస్తోంది. ప్రతి కాంగ్రెస్ కార్యకర్త పది మంది ప్రశాంత్ కిషోర్ లతో సమానమని గతంలో చెప్పిన కాంగ్రెస్ ఇప్పుడు కన్సల్టెంట్ల వెంట పడుతోంది.
ప్రశాంత్ కిషోర్ మాజీ సహచరుడు సునీల్ కానుగోలును కాంగ్రెస్ సంప్రదించినట్లు సమాచారం. మొదట విజయవాడకు చెందిన సునీల్, చెన్నైకి మారాడు. ఇంతకుముందు 2018 ఎన్నికల్లో కేటీఆర్ కోసం పనిచేసిన ఆయన టీఆర్‌ఎస్ విజయంలో కీలక పాత్ర పోషించిన సోషల్ మీడియాను జాగ్రత్తగా చూసుకున్నారు. 2023 ఎన్నికల కోసం రేవంత్ రెడ్డికి సునీల్ ఎన్నికల వ్యూహకర్తగా తీసుకునే అవకాశం ఉంది. ఇదిలా ఉంటే, పొరుగున ఉన్న ఆంధ్రప్రదేశ్ లోకూడా చంద్రబాబు నాయుడు 2024 ఎన్నికల్లో సునీల్‌కు తెలుగుదేశం కోసం పని చేయడంపై సంప్రదింపులు జరిపినట్లు సమాచారం.
ఇప్పటి వరకు, చంద్రబాబు నాయుడు ఎన్నికల వ్యూహాల కోసం ఎన్నికల మాంత్రికుడు ప్రశాంత్ కిషోర్ మాజీ సహచరుడు రాబిన్ శర్మపై ఆధారపడి ఉన్నారు. కానీ, 2014 ఎన్నికల తర్వాత తిరుపతి, బుద్వేలు, స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల్లో ఆయన వ్యూహాలు పనిచేయలేదు. ఇదిలా ఉంటే, తెలంగాణలో వైయస్ షర్మిల కూడా మాజీ ప్రశాంత్ కిషోర్ అసోసియేట్ అయిన పోల్ మాంత్రికురాలు ప్రియపై పని చేస్తున్నారు. ఇప్పుడు రెండు తెలుగు రాష్ట్రాల్లో ఎన్నికల సలహాదారుల సందడి నెలకొంది.

Previous articleజగ్గా రెడ్డి మనసు మార్చుకుంటారా!
Next articleగంటా శ్రీనివాసరావు చేస్తున్న పని ఇదేనా?