హ్యాపీనెస్ట్ ఫ్లాట్ కొనుగోలుదారులు కట్టిన డబ్బు తిరిగి పొందగలరా?

ఆంధ్రప్రదేశ్ అమరావతి ప్రాంతంలోని హ్యాపీ నెస్ట్ ఫ్లాట్‌ల కొనుగోలుదారులకు ఆంధ్రప్రదేశ్ క్యాపిటల్ రీజియన్ డెవలప్‌మెంట్ అథారిటీ(APCRDA) నుండి రీఫండ్ లభిస్తుందా అనే సందేహాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. హ్యాపీ నెస్ట్ ఫ్లాట్‌ల కొనుగోలుదారులు ఇచ్చిన లీగల్ నోటీసులకు వ్యతిరేకంగా హైకోర్టు, సుప్రీం కోర్టులో కేసు వేయాలని ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం యోచిస్తోంది. హ్యాపీ నెస్ట్‌లో ఫ్లాట్‌లను కొనుగోలు చేసిన 28 మంది కొనుగోలుదారులు, డిసెంబర్ 2021లోగా ఫ్లాట్‌లను కట్టించి అందజేయడంలో విఫలమైనందుకు బుధవారం APCRDA (ఆంధ్రప్రదేశ్ క్యాపిటల్ రీజియన్ డెవలప్‌మెంట్ అథారిటీ)కి లీగల్ నోటీసులు ఇచ్చారు.

కొనుగోలుదారులు మొత్తంలో 10 శాతం ఫ్లాట్‌లను కొనుగోలు చెల్లించారు. మొదటి విడతగా APCRDAకి ఫ్లాట్ ఖర్చు మరియు APCRDAతో ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది. కొనుగోలుదారులు తమ లీగల్ నోటీసులో ఫ్లాట్‌లను అప్పగించడంలో విఫలమైనందుకు 14 శాతానికి అదనంగా చెల్లించిన 10 శాతం మొత్తాన్ని వాపసు చేయాలని కోరారు. హ్యాపీ నెస్ట్ హౌసింగ్ ప్రాజెక్ట్ ఒకప్పుడు అమరావతిలో అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన హౌసింగ్ ప్రాజెక్ట్, దీనిని గత టీడీపీ ప్రభుత్వం అమరావతి రాజధానిలో రియల్ ఎస్టేట్ మరియు నిర్మాణ కార్యకలాపాలను పెంచడానికి ప్రారంభించింది.
గత టిడిపి ప్రభుత్వం ఫ్లాట్‌లను బుక్ చేసుకోవడానికి ఆన్‌లైన్ బుకింగ్‌లను ప్రారంభించినప్పుడు, ఈ ప్రాజెక్ట్‌కు భారీ స్పందన వచ్చింది. నిమిషాల్లో 1,200 ఫ్లాట్లు బుక్ చేయబడ్డాయి. వాస్తవానికి, అమెరికా మరియు ఇతర దేశాలలో నివసిస్తున్న ఆంధ్రప్రదేశ్ నుండి చాలా మంది నాన్-రెసిడెంట్ తెలుగువారు ఫ్లాట్‌లను బుక్ చేసుకోవడానికి పోటీపడటంతో సైట్‌కు సందర్శకుల రద్దీని నిర్వహించలేక CRDA వెబ్‌సైట్ క్రాష్ అయింది. అయితే, 2019 మేలో టీడీపీ అధికారాన్ని కోల్పోవడం , వైఎస్సార్సీపీ అధికారంలోకి రావడంతో, జగన్ ప్రభుత్వం ఆంధ్రప్రదేశ్ రాజధానిని అమరావతి నుండి వైజాగ్‌కు మార్చాలని నిర్ణయించుకోవడంతో ఈ ప్రాజెక్ట్ ప్రాధాన్యత కోల్పోయింది.
అసలు గడువు ప్రకారం, డిసెంబర్ 2021 నాటికి హ్యాపీ నెస్ట్ ప్రాజెక్ట్ పూర్తి చేసి లబ్ధిదారులకు ఫ్లాట్‌లను అందజేయాలి. ప్రాజెక్ట్‌ను సకాలంలో అందించడంలో విఫలమైనందుకు ఆంధ్రప్రదేశ్ RERA చట్టం ప్రకారం APCRDAపై కేసు నమోదు చేయాలని కొనుగోలుదారులు నిర్ణయించారు.

Previous articleఅమరావతి ఉద్యమం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా సాగుతుందా?
Next articleనియోజకవర్గ అభివృద్ధి నిధుల కోసం వైసిపి ఎమ్మెల్యేల ఎదురుచూపులు !!