తెలంగాణ సెక్రటేరియట్ కూల్చివేత పై కొనసాగుతున్న రేవంత్ పోరాటం !

హైదరాబాద్‌లో కొత్త తెలంగాణ సచివాలయాన్ని నిర్మించాలన్న తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖరరావు కలల ప్రాజెక్టుపై టీపీసీసీ చీఫ్ ఎ.రేవంత్ రెడ్డి పోరాటం చేస్తూనే ఉన్నారు. పాత సచివాలయాన్ని కూల్చివేసి దాని స్థానంలో దాదాపు రూ.1000 కోట్లతో కొత్త సచివాలయాన్ని నిర్మించాలన్న కేసీఆర్ యోచనను అడ్డుకునేందుకు రేవంత్ సుదీర్ఘ న్యాయ పోరాటం చేశారు. హైకోర్టులో రేవంత్ కేసు కారణంగా దాదాపు రెండేళ్లపాటు కూల్చివేతలు నిలిచిపోయాయి. చివరకు ప్రభుత్వం కూల్చివేతకు హైకోర్టు ఆమోదం తెలిపింది.
కేసీఆర్ 2020 జూలైలో పాత సచివాలయ భవనాన్ని కూల్చివేసి, 2021లో కొత్త సచివాలయ నిర్మాణాన్ని ప్రారంభించారు. డిసెంబర్ 2022 నాటికి కొత్త సచివాలయాన్ని పూర్తి చేసేందుకు ఇప్పటికే పనులు శరవేగంగా జరుగుతున్నాయి. కూల్చివేతకు వ్యతిరేకంగా రేవంత్ రెండేళ్ల క్రితం నేషనల్ గ్రీన్ ట్రిబ్యునల్ (NGT)ని కూడా ఆశ్రయించారు. కేంద్రం నుండి పర్యావరణ అనుమతి పొందకుండానే పాత సెక్రటేరియట్ ఈ అంశంపై కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని కేంద్రాన్ని ఎన్జీటీ ఆదేశించింది.
పాత సచివాలయం హుస్సేన్ సాగర్ ఒడ్డున ఉన్నందున పర్యావరణ అనుమతి తప్పనిసరి అని రేవంత్ వాదించారు. అయితే రెండేళ్లు గడిచినా కౌంటర్ దాఖలు చేయడంలో కేంద్రం విఫలమైంది. దీనిపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసిన ఎన్జీటీ చెన్నై బెంచ్ మార్చి 15లోగా కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని కేంద్రాన్ని ఆదేశించింది. కౌంటర్ దాఖలు చేయడంలో విఫలమైనందుకు సంబంధిత అధికారులకు రూ.10,000 జరిమానా విధించింది. మార్చి 15లోగా కౌంటర్ దాఖలు చేయడంలో విఫలమైతే కేంద్ర పర్యావరణ మంత్రిత్వ శాఖ సంయుక్త కార్యదర్శిని తదుపరి విచారణకు పిలుస్తామని హెచ్చరించింది.

Previous articleవైయస్ జగన్ తో రోజా భేటీ కారణం ఇదేనా ?
Next articleతెలంగాణ తెలుగుదేశం పార్టీ ఆధ్వర్యంలో నిరుద్యోగ సంఘీభావ దీక్ష