జాతీయ రాజకీయాల్లోకి హరీష్ రావు..!

టీఆర్ఎస్ అధ్యక్షుడు, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖర్ రావు ప్రస్తుతం జాతీయ రాజకీయాలపై పూర్తిగా దృష్టి సారించారు. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికలలో కేంద్రంలోని ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీని బిజెపి నేతృత్వంలోని NDA ప్రభుత్వాన్ని అధికారం నుండి దూరం చేసేందుకు ఆయన తన శక్తియుక్తుల,సమయాన్ని వెచ్చిస్తున్నారు. ఈ లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి, బిజెపిపై దాడి చేయడానికి జాతీయ స్థాయిలో చేపట్టాల్సిన అంశాలు మరియు రాజకీయ ఎత్తుగడలతో జాతీయ దృష్టిని ఎలా ఆకర్షించాలనే దానిపై తనకు మార్గనిర్దేశం చేయడానికి కేసీఆర్ ఇప్పటికే రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్‌ను నియమించుకున్నారు.

జాతీయ రాజకీయాల్లో తనకు సహకరించేందుకు ప్రత్యేకంగా ‘నేషనల్ టీమ్’ని ఏర్పాటు చేయాలని కేసీఆర్ ఇప్పుడు నిర్ణయించుకున్నట్లు సమాచారం. మేధావులు, రిటైర్డ్‌ ఐఏఎస్‌, ఐపీఎస్‌, ఐఎఫ్‌ఎస్‌ అధికారులు, సీనియర్‌ జర్నలిస్టులతో పాటు వివిధ ప్రజాసమస్యలపై పోరాడుతున్న వివిధ సంఘాల నేతలు, టీఆర్‌ఎస్‌లోని మరికొందరు సీనియర్‌ నేతలను ఆయన తన జాతీయ జట్టు కోసం పరిశీలిస్తున్నట్లు సమాచారం. ఈ బృందంలో మంత్రి టి.హరీశ్‌రావు కూడా ఉంటారని టీఆర్‌ఎస్‌ వర్గాల్లో జోరుగా ప్రచారం సాగుతోంది. దీంతో కేసీఆర్ తన కూతురు కవిత మాదిరిగానే హరీష్ రావును కూడా జాతీయ రాజకీయాలకే పరిమితం చేయాలనుకుంటున్నారనే ఊహాగానాలు ఊపందుకున్నాయి.

కేసీఆర్ కుమారుడు కెటి రామారావుకు అధికారాన్ని సజావుగా మార్చడానికి మార్గం సుగమం చేస్తుంది , టిఆర్ఎస్ పార్టీతో పాటు, టిఆర్ఎస్ ప్రభుత్వంలో కెటిఆర్‌కు ప్రత్యామ్నాయ శక్తులు లేకుండా చేయాలని భావిస్తున్నట్టు సమాచారం. మహారాష్ట్ర సీఎం ఉద్ధవ్ ఠాక్రే, ఎన్సీపీ అధినేత శరద్ పవార్‌లను కలిసేందుకు ఇటీవల తన కూతురు కవితను ముంబై టూర్‌కు తీసుకెళ్లిన కేసీఆర్. కవితను జాతీయ రాజకీయాలకే పరిమితం చేయాలనుకుంటున్నానని, ఆమెను ఎమ్మెల్సీ చేయడం తాత్కాలిక ఏర్పాటు మాత్రమేనని కేసీఆర్ స్పష్టమైన సంకేతాలు ఇచ్చారు.

Previous articleAdding Rhythm & Frustration to the divine verse ‘Mangalyam Thanthunanena’ఆడవాళ్లు మీకు జోహార్లు
Next articleఆంధ్రప్రదేశ్‌లో భీమ్లా నాయక్‌కు లభించని ఊరట !