చైర్మన్ లేకుండానే తెలంగాణ మండలి బడ్జెట్ సమావేశాలు?

తెలంగాణలో శాసనమండలికి చైర్‌పర్సన్, డిప్యూటీ చైర్ పర్సన్‌ల ఎన్నికను కేసీఆర్ మరింత జాప్యం చేస్తున్నారా? సరైన చైర్‌పర్సన్ లేకుండా మండలి బడ్జెట్ సమావేశాలను నిర్వహించాలని ఆయన యోచిస్తున్నారా? చైర్ పర్సన్, డిప్యూటీ చైర్ పర్సన్ ఎన్నిక పెండింగ్ లో పెండింగ్‌లో ఉంది. ఉన్న ప్రొటెం స్పీకర్ సమావేశాలను నిర్వహించాలని యోచిస్తున్నారా? అంటే అవును అని,రాజకీయ పరిశీలకులు మరియు టిఆర్ఎస్ వర్గాలు ధృవీకరిస్తున్నారు.
మండలి బడ్జెట్ సమావేశానికి మరో 10 రోజుల్లో నోటిఫికేషన్ వెలువడనుంది. అయితే మండలి చైర్‌పర్సన్‌, డిప్యూటీ చైర్‌పర్సన్‌ ఎన్నిక పెండింగ్‌లో ఉంది.ఇప్పట్లో ఎన్నికలు నిర్వహించే అవకాశం లేదు. కాబట్టి, సాధారణ చైర్‌పర్సన్‌కు బదులుగా ప్రోటెం స్పీకర్ సమావేశాన్ని నిర్వహిస్తారు.ఎంఐఎం ఎమ్మెల్సీ ,సీనియర్ జర్నలిస్ట్ సయ్యద్ అమీన్ జాఫ్రీ ప్రస్తుతం అతని వయస్సు రీత్యా ప్రోటెం స్పీకర్‌గా ఉన్నారు.
చైర్ పర్సన్ గుత్తా సుఖేందర్ రెడ్డి పదవీ కాలం గతేడాది జూన్ 3తో ముగిసింది.డిప్యూటీ చైర్‌పర్సన్ నేతి విద్యాసాగర్ పదవీకాలం ఈ ఏడాది జనవరి 4తో ముగిసింది. అయితే, ఇద్దరూ కౌన్సిల్‌కు తిరిగి నామినేట్ చేయబడినప్పటికీ, కోవిడ్ పరిస్థితుల కారణంగా ఎన్నికలు నిర్వహించబడలేదు.నేతి విద్యాసాగర్ స్థానంలో శాసనమండలి సభ్యునిగా ఎంపికైన రాజ్యసభ ఎంపీ బండా ప్రకాశ్‌ను డిప్యూటీ చైర్‌పర్సన్‌గా నియమిస్తారని వార్తలు వస్తున్నాయి. శాసనమండలి చైర్‌పర్సన్‌గా గుత్తా కొనసాగే అవకాశం ఉంది.

Previous articleకాపుల గొంతుకగా ఎదగాలని యోచిస్తున్న గంటా.. !
Next articleరేవంత్ ఇంగ్లీష్‌లో మాట్లాడిన వీడియోని ట్రోల్ చేస్తున్న టిఆర్ఎస్..!