తెలంగాణ బీజేపీ అధ్యక్ష పదవి రేసులో ఈటెల రాజేందర్?

ఎనిమిది నెలల క్రితమే ఈటెల రాజేందర్ టిఆర్ఎస్ ను వీడి బీజేపీలో చేరారు. కానీ తక్కువ వ్యవధిలోనే తెలంగాణ బీజేపీలో అగ్ర నాయకుడిగా ఎదిగారు. 2003 నుంచి 2021 వరకు కేసీఆర్‌తో పాటు టీఆర్‌ఎస్‌లో పనిచేసిన ఈటెల రాజేందర్ తెలంగాణలో ప్రముఖ రాజకీయ నాయకుడు. తెలంగాణ రాష్ట్ర సాధన ఆందోళనలో చురుగ్గా పాల్గొని, వరుసగా ఐదుసార్లు టీఆర్‌ఎస్ నుంచి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో గెలుపొందారు.
జూన్ 2014లో తెలంగాణ రాష్ట్రం ఏర్పాటైన తర్వాత, సీఎం కేసీఆర్ తన మంత్రివర్గంలోకి ఈటెలను తీసుకుని, 2014 నుంచి 2018 వరకు సీఎం పదవి తర్వాత క్యాబినెట్‌లో నెం.2గా పరిగణించి ఆర్థిక శాఖను ఇచ్చారు. కెసిఆర్ రెండోసారి అధికారం చేపట్టిన తర్వాత ఈటెలను మంత్రివర్గంలో ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి గా తీసుకున్నారు .కేసీఆర్‌తో రాజకీయంగా ఈటెల తలపడటంతో 2021 మేలో మంత్రివర్గం నుంచి ఉద్వాసనకు గురయ్యారు.
ఈటెల టీఆర్‌ఎస్‌కు, హుజూరాబాద్ ఎమ్మెల్యే పదవికి రాజీనామా చేసి బీజేపీలో చేరి హుజూరాబాద్ ఉపఎన్నికలో బీజేపీ అభ్యర్థిగా పోటీ చేసి టీఆర్‌ఎస్‌పై గెలుపొందారు. ఈటెలను ఓడించేందుకు టీఆర్ఎస్ కోట్ల రూపాయలు ఖర్చు చేసినా ఆయన గెలుపొందారు, హుజూరాబాద్‌లో టీఆర్‌ఎస్‌ను ఓడించడం ద్వారా ఈటెల ప్రధాని మోదీ, కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్‌షా దృష్టిని ఆకర్షించారు.
2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో మోడీని, బీజేపీని అధికారం నుంచి గద్దె దింపేందుకు దేశవ్యాప్తంగా అన్ని పార్టీలను ఏకతాటిపైకి తెచ్చేందుకు కేసీఆర్ మోడీకి, బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా యుద్ధం చేస్తున్న తరుణంలో, కేసీఆర్‌కు చెక్ పెట్టేందుకు బీజేపీ హైకమాండ్ ఈటెల ఎంపికను పరిశీలిస్తున్నట్లు సమాచారం. తెలంగాణలో టీఆర్ఎస్. తెలంగాణలో టీఆర్‌ఎస్‌, కేసీఆర్‌లను అధికారం నుంచి దింపగల సత్తా ఈటెల మాత్రమేనని బీజేపీ హైకమాండ్‌ భావిస్తున్నట్లు సమాచారం. ప్రస్తుత బీజేపీ తెలంగాణా అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్ పదవీకాలం మార్చి 2023తో ముగుస్తుంది. బండి సంజయ్ 2020 మార్చిలో అధ్యక్షుడిగా నియమితుడయ్యాడు మరియు అతని మూడేళ్ల పదవీకాలం మార్చి 2023లో ముగుస్తుంది. అంటే సంజయ్‌కు కేవలం ఒక సంవత్సరం పదవీకాలం మాత్రమే మిగిలి ఉంది.
తెలంగాణలో అసెంబ్లీకి ఎన్నికలు డిసెంబర్ 2023లో జరగనుండగా, టీఆర్‌ఎస్‌ను ఓడించేందుకు వీలుగా 2023 మార్చిలో ఈటెల అధ్యక్షుడిని చేసేందుకు సమయం ఆసన్నమైందని బీజేపీ హైకమాండ్ భావిస్తున్నట్లు సమాచారం. 12 సంవత్సరాలుగా తెలంగాణ రాష్ట్ర సాధన ఆందోళనలో క్రియాశీలకంగా పాల్గొన్న ఈటెల ట్రాక్ రికార్డ్, ఆయన ప్రజాదరణ, విజయవంతమైన రాజకీయ జీవితం మరియు వెనుకబడిన తరగతుల నుండి వచ్చిన ఆయనకున్న అర్హతలను దృష్టిలో పెట్టుకొని బీజేపీ హైకమాండ్ ఈటెల రాజేందర్ ను టిఆర్ఎస్ తెలంగాణ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడిగా నియమించాలని భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది

Previous articleFirst look and title of DLJ
Next articleకాపుల గొంతుకగా ఎదగాలని యోచిస్తున్న గంటా.. !