ఏపీ అంధకారంలో ఉంది: కేసీఆర్

ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్ నుంచి తెలంగాణ రాష్ట్రం ఏర్పడిన తర్వాత రాష్ట్రం అభివృద్ధి చెందుతుందా లేదా అనే సందేహాలు చాలా ఉండేవి.తెలంగాణలో విద్యుత్‌ సరఫరా లేకుండా అంధకారం అలుముకునే అవకాశం ఉందని అంచనా వేశారు. అంచనాలన్నీ తప్పని నిరూపిస్తూ ఇతర రాష్ట్రాలతో పోలిస్తే తెలంగాణ బాగానే రాణిస్తోంది.విద్యుత్ సరఫరాలో కూడా తెలంగాణ బాగానే ఉంది మరియు కరెంటు కోతలు భారీగా తగ్గాయి. తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ నారాయణఖేడ్‌లో తన పర్యటనలో సంగమేశ్వర, బసవేశ్వర లిఫ్ట్‌ ఇరిగేషన్‌ ప్రాజెక్టులకు శంకుస్థాపన చేసి అనంతరం భారీ బహిరంగ సభ నిర్వహించారు కేసీఆర్ ఈ సమావేశంలో ప్రసంగిస్తూ విద్యుత్ ఉత్పత్తిలో రాష్ట్రం సాధించిన విజయాన్ని వెలుగులోకి తెచ్చారు.ఈ సమావేశంలోనే కేసీఆర్ మరోసారి జాతీయ రాజకీయాలపై తన ఆకాంక్షను వెల్లడించారు.

కోలాహలం మధ్య సభను ఉద్దేశించి ప్రసంగించిన తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్ ప్రజలకు, పరిశ్రమలకు కూడా విద్యుత్ ఇవ్వడంలో తెలంగాణ సాధించిన విజయం గురించి గొప్పగా మాట్లాడారు.అంతే కాదు, కేసీఆర్ ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ మధ్య పోలిక పెట్టినట్లు సమాచారం. తెలంగాణ ఇంత బాగా పనిచేస్తుండగా, ఆంధ్రప్రదేశ్ పరిస్థితి బాగా లేదని, తరచూ కరెంటు కోతలకు గురవుతున్నదని ఆయన అన్నారు.అయితే తెలంగాణ ప్రభుత్వం ప్రతి ఒక్కరికీ, ప్రతి వ్యాపారానికీ 24 గంటల నిరంతర విద్యుత్‌ను అందిస్తోందని తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు.తన రాష్ట్రం ఏం చేస్తుందో గొప్పలు చెప్పుకోవడం మంచిదే కానీ.. తోటి తెలుగు రాష్ట్రంపై వ్యాఖ్యలు చేయకుండా ఉంటే బాగుండేదని రాజకీయ విశ్లేషకుల అభిప్రాయం.

“నారాయణఖేడ్‌లో టీఆర్‌ఎస్‌ పార్టీకి పదిమంది కార్యకర్తలు కూడా లేరు, అయితే ప్రత్యేక రాష్ట్ర సాధనపై సాధారణ ప్రజల్లో ఆశావాద అభిప్రాయం ఉంది. కానీ ప్రత్యేక రాష్ట్రం వస్తేనే తెలంగాణ ప్రజల బతుకులు మారతాయని తెలుసు అందుకే పోరాడాను. తెలంగాణ రాజకీయ నాయకులు అసమర్థులని విమర్శించిన వారు ఇప్పుడు నోరు మూయించేలా చేశారు. తెలంగాణ సాధించుకుంటే రాష్ట్రంలో విద్యుత్ కోతలు ఎక్కువగా వస్తాయని కొందరు రాజకీయ నాయకులు భయాందోళనకు గురిచేశారు. కానీ ఇప్పుడు ఆంధ్రాలో కరెంటు కోతలు చూస్తున్నాను, తెలంగాణలో 24 గంటల కరెంటు ఇస్తున్నాం’’ అని కేసీఆర్ అన్నారు.

తన జాతీయ ఆశయాల కోసం కేసీఆర్ కొత్త నినాదాన్ని ఎంచుకుని ‘బంగారు తెలంగాణా’ లాగానే బంగారు భారత దేశం- బంగారు భారతం.‘‘జాతీయ రాజకీయాల్లో మనం క్రియాశీలక పాత్ర పోషించాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది. అమెరికా కంటే గొప్ప దేశంగా ఎదగగల సత్తా భారత్‌కు ఉందని, మన విద్యార్థులు ఉన్నత చదువుల కోసం అమెరికా వెళ్లాల్సిన అవసరం లేదని, మెరుగైన విద్య కోసం విదేశీయులు భారత్‌కు రావాలని కేసీఆర్ అన్నారు.

ఒక్క కేసీఆరే కాదు, పలువురు టీఆర్‌ఎస్ నేతలు ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు సంబంధించిన అంశాలపై తరచూ వ్యాఖ్యానిస్తున్నప్పటికీ అధికార వైసీపీ ప్రభుత్వం నుంచి స్పందన కరువైంది.

Previous articleBheemlaNayak
𝐅𝐀𝐒𝐓𝐄𝐒𝐓 𝐄𝐕𝐄𝐑 𝟐𝟎𝟎𝐤+ 𝐋𝐈𝐊𝐄𝐒
Next articleటీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్ సీనియర్లకు రేవంత్ ఉమ్మడి శత్రువు!