కాంగ్రెస్ అనుకూల రాజకీయ పార్టీలనే కలుస్తున్న కేసీఆర్ ?

కేసీఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీకి దగ్గరవుతున్నారా? ఈ రోజుల్లో చాలా మంది రాజకీయ విశ్లేషకులు లేవనెత్తుతున్న సందేహం ఇదే. ‘పీపుల్స్‌ ఫ్రంట్‌’ పేరుతో కేసీఆర్‌ కలుస్తున్న నాయకుల్లో చాలా మంది కాంగ్రెస్‌ అధిష్ఠానానికి సన్నిహితులే. దీంతో ఆయన మాట్లాడుతున్న ఫ్రంట్ అసలు కాంగ్రెస్ పార్టీకి చేయూతనిచ్చే ఫ్రంట్ కాదా అనే పలు ప్రశ్నలు తలెత్తుతున్నాయి. ఉదాహరణకు, కేసీఆర్ మహారాష్ట్రలో శరద్ పవార్ మరియు ఉద్ధవ్ ఠాక్రేలను కలిశాడు. ఈ రెండు పార్టీలు కాంగ్రెస్ పార్టీతో పొత్తులో ఉన్నాయి మరియు బీజేపీయేతర ఫ్రంట్, మహారాష్ట్ర వికాస్ అఘాడిలో భాగస్వాములు. ఆయన ఇటీవల స్టాలిన్‌ను కలిశారు మరియు తమిళనాడులో డిఎంకె ప్రభుత్వంలో కాంగ్రెస్ భాగం. అదేవిధంగా, కాంగ్రెస్ పార్టీతో కలిసి తన కుమారుడు కుమారస్వామి సీఎంగా స్వల్పకాలిక ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసిన మాజీ ప్రధాని దేవెగౌడతో సంప్రదింపులు జరిపారు . అదేవిధంగా జార్ఖండ్ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్ సోరెన్, బీహార్‌లో ఆర్జేడీకి చెందిన తేజస్వీ యాదవ్ ఇద్దరూ కాంగ్రెస్ పార్టీతో పొత్తు పెట్టుకున్నారు. నిజానికి సోరెన్ ప్రభుత్వంలో కాంగ్రెస్ భాగం. దీనికి విరుద్ధంగా, బిజూ జనతాదళ్, వైఎస్సార్‌సీపీ వంటి కాంగ్రెస్‌తో పొత్తు లేని వారు కేసీఆర్ గ్రూపులో లేరు. కాంగ్రెస్‌ను దూరంగా ఉంచుతున్న మమతా దీదీతో ఆయన చర్చలు పెద్దగా పురోగతి సాధించలేదు. కాబట్టి, కేసీఆర్ ప్రతిపాదించిన పీపుల్స్ ఫ్రంట్ నిజానికి కాంగ్రెస్ అనుకూల కూటమికి సంబంధించిన ఫ్రంట్ కాదా అనే ప్రశ్నలు తలెత్తుతున్నాయి. ఇదే నిజమైతే, కేసీఆర్‌ను తీవ్రంగా వ్యతిరేకిస్తూ, ఆయనపై ఎడతెగని దాడులు చేస్తున్న రేవంత్‌రెడ్డి లాంటి వారి రాజకీయ భవిష్యత్తు ఏంటి? తెలంగాణలో ఇలాంటి పొత్తు ప్రభావం ఎలా ఉంటుంది? తెలంగాణలో కాంగ్రెస్, టీఆర్‌ఎస్ మధ్య అవగాహన కుదరనుందా? అనేదానిపై త్వరలో పూర్తి వివరాలు వెల్లడి కాగలవని రాజకీయ విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు.

Previous articleఏడాది పాటు ఎన్టీఆర్ శత జయంతి ఉత్సవాలు ..!
Next articleసమంత శాకుంతలం ఫస్ట్ లుక్ విడుదల..