చైనాకు అక్రమ గ్రానైట్ ఎగుమతి పై ఈడీ, సీబీఐ విచారణ

కరీంనగర్, వరంగల్‌కు చెందిన 10కి పైగా కంపెనీలు తమ మనీలాండరింగ్ నేరాలకు సంబంధించి నకిలీ ఇన్‌వాయిస్‌లు, బిల్లులు సమర్పించి కాకినాడ పోర్టు నుంచి చైనాకు భారీ మొత్తంలో గ్రానైట్ మెటీరియల్‌ను అక్రమంగా ఎగుమతి చేశాయి.అసంఖ్యాక ఫిర్యాదులు, బాధ్యులపై కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్‌ల నేపథ్యంలో ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ), సీబీఐ అధికారులు జరిపిన దర్యాప్తులో వెల్లడైన అంశాలు.

గతంలో కాకినాడ పోర్టులో విజిలెన్స్ అండ్ ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ వింగ్ అధికారులు సోదాలు నిర్వహించగా కాకినాడ నుంచి గ్రానైట్ ఎగుమతిలో అక్రమాలు జరిగినట్లు గుర్తించారు. ఎగుమతులపై సరైన రికార్డులు లేవు, అయితే వారు కనుగొన్నవన్నీ నకిలీ ఇన్‌వాయిస్‌లు, స్టాక్ వివరాలు మరియు ఖాతాలు. అక్రమ కార్యకలాపాలపై సమగ్ర నివేదికను సమర్పించారు.తెలంగాణలోని కరీంనగర్, వరంగల్ తదితర జిల్లాల నుంచి చైనాకు ఎగుమతి చేసేందుకు గ్రానైట్ ను కాకినాడ పోర్టుకు తరలిస్తున్నట్లు అధికారులు గుర్తించారు.

కొద్ది నెలల క్రితం కరీంనగర్ నుంచి మెటీరియల్ కొనుగోలు చేసి కాకినాడకు గ్రానైట్ ఎగుమతులపై వేర్వేరు వ్యక్తులు చేసిన ఫిర్యాదులపై ఈడీ అధికారులు స్పందించారు. గతేడాది కరీంనగర్‌లోని 10 మంది గ్రానైట్ కంపెనీల యజమానులకు నోటీసులు అందించారు.ప్రాథమిక విచారణలో కనీసం 15 లక్షల టన్నుల గ్రానైట్‌ను అక్రమంగా చైనాకు తరలించినట్లు కేంద్ర ఏజెన్సీలు గుర్తించాయి.

మనీలాండరింగ్ అంశంపై కూడా ఏజెన్సీలు నిఘా ఉంచాయి. గత కొన్నేళ్లుగా గ్రానైట్ ఎగుమతుల పంపిన వారి వివరాలను, అందుకునే వారి వివరాలతో సహా సమర్పించాలని కాకినాడ, కృష్ణపట్నం పోర్టు అధికారులకు లేఖ రాశారు.కరీంనగర్ లోక్ సభ సభ్యుడు బండి సంజయ్ 2019లో తక్షణమే చర్యలు తీసుకోవాలని, కరీంనగర్ నుంచి గ్రానైట్ ఎగుమతిని నిలిపివేయాలని కోరుతూ ఏజెన్సీలకు ఫిర్యాదు చేశారు. నిబంధనలను ఉల్లంఘించినా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నుంచి గ్రానైట్‌ యూనిట్లు అనుమతులు పొందాయని ఆరోపించారు.

Previous articleకుప్పం వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ గొడవలు, మధ్యవర్తిగా పెద్దిరెడ్డి
Next articleబాలయ్య ,మహేష్ ,రాజమౌళి కాంబినేషన్లో మల్టీ స్టారర్ మూవీ..?