భూ వివాదంలో మంత్రి బొత్స కుటుంబం!

విజయనగరంలో వైఎస్సార్‌సీపీ సీనియర్ నేత, పురపాలక శాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ, ఆయన కుటుంబసభ్యుల పై భూ వివాదం ఆరోపణలు వచ్చాయి. విజయనగరం జిల్లా కేంద్రంలోని పేద, మధ్యతరగతి కుటుంబాలకు చెందిన ప్లాట్లను ఆక్రమించుకున్నారనే ఆరోపణలున్నాయి. ఈ భూమిలో నాలుగు దశాబ్దాల క్రితమే ఇళ్ల స్థలాలు కొనుగోలు చేశారని, అయితే బొత్స కుటుంబీకులు ఈ భూమిని వ్యవసాయ భూమిగా చూపి అధికార దుర్వినియోగం చేసి పట్టాదార్ పాసుపుస్తకాలు పొందేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని స్థానికులు చెబుతున్నారు. పెద్ద సంఖ్యలో బాధిత కుటుంబాలు ఆర్డీఓ కార్యాలయానికి చేరుకుని బొత్స సత్యనారాయణ సోదరుడు బొత్స ఆదినారాయణపై ఫిర్యాదు చేశారు. ఆదినారాయణ ఇళ్ల స్థలాల్లో తమ నేలమాళిగలను కూల్చివేసి, ఫెన్సింగ్‌ను కూడా తొలగించారని, ప్లాట్లు వదిలి భూమిని అప్పగించకుంటే తీవ్ర పరిణామాలుంటాయని బెదిరిస్తున్నారని వారు ఫిర్యాదు చేశారు. సర్వే నెం.53/4లో 0.92 ఎకరాలు, సర్వేనెంబర్ 53.5లో 2.97 ఎకరాలు తనవేనని, తన పేరున పట్టాదార్ పాసుపుస్తకం మంజూరు చేయాలని మంత్రి బొత్స ప్రభుత్వానికి వినతిపత్రం సమర్పించారు. బొత్సకు పాసుపుస్తకం జారీ చేసేందుకు ప్రజల నుంచి అభ్యంతరాలుంటే కోరుతూ దేవాదాయ శాఖ నోటిఫికేషన్ జారీ చేసింది. నాలుగు దశాబ్దాల క్రితం కష్టపడి సంపాదించిన వ్యవసాయ భూమిని ప్లాట్లుగా మార్చుకున్న బొత్సకు పట్టాదార్ పాసుపుస్తకాలు ఎలా ఇస్తారని రెవెన్యూ అధికారులను ప్రజలు ప్రశ్నించారు.

విజయనగరం బిట్-1 తోటపాలెం పరిధి సర్వే నెంబరు 53-4 53-5లో రైల్వే ఎంప్లాయీస్ కో ఆపరేటివ్ హౌసింగ్ సొసైటీ వారు 1982వ సంవత్సరంలో సత్యసాయినగర్ పేరుతో ఇళ్ల స్థలాలను లేఅవుట్ చేశారు. ఇందులోని ప్లాట్లను సుమారు 70 మంది కొనుగోలు చేశారు. ప్లాట్లు కొన్న వారిలో కొంతమంది ఇళ్ల నిర్మాణాలు ప్రారంభించారు. మరికొంతమంది ఫెన్సింగ్ వేసుకున్నారు. అయితే ఈ భూములు తమవేనని వాటిని ఖాళీ చేయాలంటూ బొత్స ఆదినారాయణ తదితరులు.. బాధితులను ఆ స్థలాల్లోకి వెళ్లకుండా అడ్డుకుంటున్నారు.

ఇలాంటి ఘటనలు 2015 నుంచీ జరుగుతున్నాయి. స్థానిక ఎమ్మార్వో కూడా ఈ స్థలాలు తమకే చెందుతాయని చెప్పారని అయినా బొత్స కుటుంబ సభ్యులు అడ్డుకోవడంతో తాము కోర్టుకు కూడా వెళ్లామని బాధితులు తెలిపారు.

ఈ క్రమంలో గత నెల 28న 53-4 53-5 సర్వే నెంబర్లు గల భూమిని పల్లం భూమిగా చూపించి ఆదినారాయణ సోదరుడు రాష్ట్ర మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ పేరుతో ఆన్లైన్లో రెవెన్యూ రికార్డులను అధికారులు మార్చేశారని బాధితులు తెలిపారు. ఇళ్ల స్థలాలుగా రికార్డుల్లో నమోదై ఉన్న భూమిని పల్లం భూమిగా చూపి పట్టాదారు పాసుపుస్తకం ఎలా మంజూరు చేస్తారని బాధితులు ప్రశ్నించారు.భూమిగా చూపించి ఆదినారాయణ సోదరుడు రాష్ట్ర మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ పేరుతో ఆన్లైన్లో రెవెన్యూ రికార్డులను అధికారులు మార్చేశారని బాధితులు తెలిపారు. ఇళ్ల స్థలాలుగా రికార్డుల్లో నమోదై ఉన్న భూమిని పల్లం భూమిగా చూపి పట్టాదారు పాసుపుస్తకం ఎలా మంజూరు చేస్తారని బాధితులు ప్రశ్నించారు.

Previous articleActor Karthikeya Photos At Valimai Promotions
Next articleకుప్పం వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ గొడవలు, మధ్యవర్తిగా పెద్దిరెడ్డి