కొత్త జిల్లాల ఏర్పాటుతో వైఎస్సార్‌సీపీ కి కాంగ్రెస్‌ పరిస్థితి ఎదురుకానుందా?

ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లో ఉగాది నుంచి ఏపీలో కొత్త జిల్లాలను ఏర్పాటు చేయాలని వైఎస్సార్‌సీపీ అధినేత, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ఇటీవల తీసుకున్న నిర్ణయంపై రాష్ట్రవ్యాప్తంగా నిరసనలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. కేవలం ప్రతిపక్ష పార్టీలే కాదు, కొన్ని జిల్లాల్లోని సొంత వైఎస్సార్‌సీపీ నేతలు కూడా కొత్త జిల్లాలను వ్యతిరేకిస్తున్నారు, కొన్ని జిల్లాలకు జిల్లా కేంద్రాలను ఎంపిక చేయడంతోపాటు కొత్త జిల్లాల్లోని కొన్ని అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలను కూడా చేర్చడంపై అభ్యంతరాలు లేవనెత్తారు. జిల్లా కేంద్రాలను మార్చాలని, కొత్త జిల్లాల అధికార పరిధిని కూడా మార్చాలని డిమాండ్ చేస్తూ కొన్ని జిల్లాల్లో వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ నేతలు, కార్యకర్తలు నిరసన ర్యాలీలు నిర్వహిస్తున్నారు. కొత్త జిల్లాల ఏర్పాటులో జగన్ ప్రభుత్వం సరిదిద్దుకోకుంటే వైఎస్సార్‌సీపీ భారీ మూల్యం చెల్లించుకోక తప్పదని బహిరంగంగానే ప్రకటనలు జారీ చేస్తున్నారు. వైఎస్సార్‌సీపీ సీనియర్ నేత, మాజీ మంత్రి ఆనం రామనారాయణరెడ్డి ఒక అడుగు ముందుకేసి 2014లో ఆంధ్రప్రదేశ్‌ విభజన తర్వాత ఆంధ్రప్రదేశ్‌ లో కాంగ్రెస్‌ దుస్థితిని సీఎం జగన్‌కు గుర్తు చేశారు. కాంగ్రెస్‌ ప్రభుత్వం చేసిన లోపభూయిష్టమైన రాష్ట్ర విభజన కారణంగా ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో కాంగ్రెస్‌ కనుమరుగైందని రామనారాయణరెడ్డి అన్నారు. 2014లో కేంద్రం.. విభజన తర్వాత శ్రీశైలం, నాగార్జునసాగర్‌ వద్ద నీటి కోసం తెలంగాణ, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లు ఎలా పోరాడుతున్నాయో కూడా గుర్తు చేశారు. అదేవిధంగా కందుకూరును నెల్లూరు జిల్లాలో కలపడం వల్ల సోమశిల ప్రాజెక్టు నీటి కోసం నెల్లూరు జిల్లాలో నీటి యుద్ధాలు జరుగుతాయని అన్నారు. కొత్త జిల్లాల ఏర్పాటుతో వైఎస్సార్‌సీపీ కాంగ్రెస్‌ పరిస్థితి ఎదురుకాకుండా తగిన చర్యలు తీసుకోవాలని జగన్‌కు సూచించారు.

Previous articleకేటీఆర్ ఫామ్ హౌస్ కేసు తీర్పును రిజర్వ్ చేసిన టీఎస్ హైకోర్టు!
Next articleవివాదాలకు తావివ్వకుండా పనిచేస్తాం: డీజీపీ కె.వి.రాజేంద్రనాథ్ రెడ్డి