కేటీఆర్ ఫామ్ హౌస్ కేసు తీర్పును రిజర్వ్ చేసిన టీఎస్ హైకోర్టు!

తెలంగాణ హైకోర్టు శుక్రవారం వాదనలు విన్న తర్వాత ఐటీ శాఖ మంత్రి కేటీఆర్‌ దాఖలు చేసిన వ్యాజ్యంపై తీర్పును రిజర్వ్ చేసింది. నేషనల్ గ్రీన్ ట్రిబ్యునల్, చెన్నై బెంచ్‌లో దాఖలు చేసిన కేసును కొట్టివేయాలని కోరింది. (NGT). పురపాలక శాఖ జారీ చేసిన జిఓ 111ను ఉల్లంఘించి రంగారెడ్డి జిల్లా శంకర్‌పల్లి మండలం జన్‌వాడ్‌/మీర్జాగూడ గ్రామంలో కేటీఆర్‌ నిర్మించి వినియోగించుకుంటున్న ఫాంహౌస్‌పై టీపీసీసీ చీఫ్‌ ఏ రేవంత్‌రెడ్డి నేషనల్ గ్రీన్ ట్రిబ్యునల్ లో కేసు వేసిన సంగతి తెలిసిందే. జస్టిస్ ఎ రాజశేఖర్ రెడ్డి, జస్టిస్ పి నవీన్ రావులతో కూడిన హైకోర్టు డివిజన్ బెంచ్ కెటిఆర్ తరపున సీనియర్ న్యాయవాది ఎస్.నిరంజన్ రెడ్డి, భూమి యజమాని ప్రదీప్ రెడ్డి తరపున రఘురామ్, రేవంత్ రెడ్డి తరపున ఎస్ఎస్ ప్రసాద్ వాదనలు వినిపించారు. . ఫార్మ్ హౌస్ స్థలాన్ని సందర్శించి, ఏదైనా ఉల్లంఘనలు జరిగితే వాటిపై నివేదిక సమర్పించాలని నిపుణుల కమిటీని ఏర్పాటు చేస్తూ ఎన్‌జిటి జారీ చేసిన ఉత్తర్వులపై హైకోర్టు 10-06-2020 నాటి మధ్యంతర ఉత్తర్వుల్లో స్టే విధించింది. ఎస్‌ నిరంజన్‌రెడ్డి తన వాదనలు వినిపిస్తూ.. నిర్మాణం జరుగుతున్న భూమికి కేటీఆర్‌ యజమాని కాదన్న విషయం పూర్తిగా తెలిసినప్పటికీ మంత్రి కేటీఆర్‌ను ఎలాగైనా వివాదంలోకి లాగాలనే దురుద్దేశంతో, రేవంత్‌రెడ్డి నేషనల్ గ్రీన్ ట్రిబ్యునల్ లో కేసు వేసారు అన్నారు. కేటీఆర్‌ ఫార్మ్ హౌస్ ని లీజుకు మాత్రమే తీసుకున్నాడు. నేషనల్ గ్రీన్ ట్రిబ్యునల్ లో ఉన్న కేసు పరిమితి ఎనిమిది నెలలు మాత్రమే ఉండగా, నిర్మాణం పూర్తయిన సంవత్సరాల తర్వాత దానిని సంప్రదించినందున పరిమితి ద్వారా నిరోధించబడిందని ఆయన వాదించారు. తన పిటిషనర్ కేటీఆర్ మేరకు నేషనల్ గ్రీన్ ట్రిబ్యునల్ లో విచారణను రద్దు చేయాలని ఆయన కోరారు.
అసలు భూమి యజమాని అయిన ప్రదీప్ రెడ్డి NGT ముందు విచారణలో పాల్గొనలేదని, తన క్లయింట్ కేటీఆర్ ప్రత్యామ్నాయ పరిష్కారంగా సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించాడని న్యాయవాది రఘురాం పేర్కొన్నాడు. ఎన్‌జిటి ముందు విచారణ ప్రారంభించడంలో రేవంత్ రెడ్డి దురుద్దేశపూరితమైన ఉద్దేశ్యంతో చేసిన ఆరోపణలను రేవంత్ రెడ్డి తరపున ఎస్ ఎస్ ప్రసాద్ తోసిపుచ్చారు. హిమాయత్ సాగర్, ఉస్మాన్ సాగర్ సరస్సుల పరివాహక ప్రాంతంలో అక్రమంగా నిర్మిస్తున్న విషయం 2020 ఫిబ్రవరిలో తన క్లయింట్‌కు తెలిసిందని, ఆ స్థలాన్ని సందర్శించేందుకు వెళ్లినప్పుడు పోలీసులు అదుపులోకి తీసుకుని 14 జైలుకు పంపారని చెప్పారు. రోజులు సరస్సులను రక్షించడం తన క్లయింట్ యొక్క నిజమైన ఉద్దేశ్యం, ముఖ్యంగా సరస్సుల ఆక్రమణ కారణంగా భారీ వరదలు సంభవించినప్పుడు. సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించడానికి ప్రత్యామ్నాయ పరిష్కారాన్ని ఎన్‌జిటి చట్టం స్పష్టంగా కల్పిస్తోందని మరియు ఈ రిట్ పిటిషన్లు నిర్వహించదగినవి కాదని ఆయన వాదించారు. రాజ్యాంగంలోని ఆర్టికల్ 226 ప్రకారం ఎన్‌జిటి ముందు విచారణలో జోక్యం చేసుకోవడానికి మరియు న్యాయ సమీక్షకు లోబడి హైకోర్టుకు అధికార పరిధి ఉందని అదనపు అడ్వకేట్ జనరల్ జె రాంచందర్ రావు కోర్టుకు సమర్పించారు. రెండు రిట్ పిటిషన్లలో తీర్పు కోసం ధర్మాసనం రిజర్వు చేసింది.

Previous articleకేసీఆర్‌తో విభేదాలు లేవు – చినజీయర్
Next articleకొత్త జిల్లాల ఏర్పాటుతో వైఎస్సార్‌సీపీ కి కాంగ్రెస్‌ పరిస్థితి ఎదురుకానుందా?