గౌతమ్ సవాంగ్ కు కొత్త ట్విస్ట్ ఇచ్చిన జగన్!

రెండు రోజుల క్రితం డీజీపీ పదవి నుంచి బదిలీ చేసి, పోస్టింగ్ ఇవ్వకుండా వెయిటింగ్‌లో ఉంచిన ఐపీఎస్ అధికారి గౌతమ్ సవాంగ్ భవితవ్యంపై ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్మోహన్ రెడ్డి ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటారు అని ఎదురుచూస్తున్నారు. గౌతమ్ సవాంగ్ ఇష్యూకి జగన్ కొత్త ట్విస్ట్ ఇస్తూనే ఉన్నారు. ఏపీపీఎస్సీ (ఆంధ్రప్రదేశ్ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్) చైర్మన్‌గా గౌతమ్ సవాంగ్‌ను నియమిస్తూ సీఎం జగన్ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు జగన్ ప్రభుత్వం మీడియాకు ‘లీక్స్’ ఇచ్చింది. అయితే దీనికి సంబంధించి అధికారిక ఉత్తర్వులు వెలువడాల్సి ఉంది. ఐపీఎస్ అధికారిగా గౌతమ్ సవాంగ్‌కు ఇంకా 17 నెలల సర్వీసు మిగిలి ఉంది. గౌతమ్ సవాంగ్ ఆంధ్రప్రదేశ్ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ చైర్మన్ పదవిని అంగీకరించవలసి వస్తే, అతను IPS నుండి స్వచ్ఛంద పదవీ విరమణ తీసుకోవాలి. ఆంధ్రప్రదేశ్ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ చైర్మన్ పదవికి ఆరేళ్ల పదవీకాలం ఉంటుంది. గతంలో టీడీపీ ప్రభుత్వం నియమించిన ఆంధ్రప్రదేశ్ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ చైర్మన్ ఉదయభాస్కర్ ఆరు నెలల క్రితం పదవీ విరమణ చేశారు. అప్పటి నుంచి ఆంధ్రప్రదేశ్ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ చైర్మన్ పదవి ఖాళీగా ఉంది. ఆంధ్రప్రదేశ్ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ చైర్మన్‌గా ఉండేందుకు ఐపీఎస్‌కి వీఆర్‌ఎస్ తీసుకోవడానికి గౌతం సవాంగ్ అంగీకరిస్తారా అనేది పెద్ద ప్రశ్న. తెలంగాణలో IAS అధికారి B.జనార్ధన్ రెడ్డి తెలంగాణ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ చైర్మన్ కావడానికి మే 2021లో వీఆర్ఎస్ తీసుకున్నారు. మరి గౌతమ్ సవాంగ్ జనార్ధన్ రెడ్డిని ఫాలో అయ్యి వీఆర్ఎస్ తీసుకుంటారా అనేది చూడాలి.

Previous articleహైకోర్టులో విజయశాంతికి ఎదురుదెబ్బ!
Next articleNBK 107 Cinema