చంద్రబాబుని ఆహ్వానించాలని కేసీఆర్ పై మమత, స్టాలిన్ వత్తిడి?

ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీకి, కేంద్రంలోని బీజేపీ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా అన్ని ప్రాంతీయ పార్టీలను ఏకతాటిపైకి తెచ్చేందుకు టీఆర్‌ఎస్ అధ్యక్షుడు, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖర్‌రావు ప్రయత్నాలను ముమ్మరం చేశారు. ఈ విషయమై ఇప్పటికే టీఎంసీ అధినేత్రి, పశ్చిమ బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ, డీఎంకే అధినేత, తమిళనాడు సీఎం ఎంకే స్టాలిన్‌తో కేసీఆర్ చర్చించారు. శివసేన అధినేత, మహారాష్ట్ర సీఎం ఉద్ధవ్ ఠాక్రే కూడా కేసీఆర్‌తో ఫోన్‌లో మాట్లాడి ఈ అంశంపై చర్చల కోసం కేసీఆర్‌ను ముంబైకి ఆహ్వానించారు. మాజీ ప్రధాని, జేడీఎస్ హెచ్‌డీ దేవెగౌడ కూడా మంగళవారం కేసీఆర్‌కు ఫోన్ చేసి, బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా చేస్తున్న పోరాటంలో కేసీఆర్‌కు మద్దతు మద్దతు పలికారు. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీని ఢీకొట్టేందుకు ప్రాంతీయ పార్టీల ఫ్రంట్ ఏర్పాటుపై కార్యాచరణ ప్రణాళికను ఖరారు చేసేందుకు కేసీఆర్ ఇప్పుడు పార్టీ ముఖ్యులు, ప్రాంతీయ పార్టీల సీఎంల సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేసేందుకు ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో టీడీపీ అధినేత, ఏపీ మాజీ సీఎం చంద్రబాబు నాయుడును కేసీఆర్‌ను ఆహ్వానించాలని మమతా బెనర్జీ, స్టాలిన్‌లు కోరినట్లు రాజకీయ వర్గాల్లో జోరుగా ప్రచారం సాగుతోంది. మమత, స్టాలిన్‌లతో చంద్రబాబు నాయుడికి మంచి సంబంధాలు ఉన్నాయి. చంద్రబాబు నాయుడు 2014 -2019 మధ్య ఆంధ్ర ప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి
గా ఉన్నప్పుడు మమత మరియు స్టాలిన్‌లను చాలాసార్లు కలిశారు మరియు 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బిజెపికి వ్యతిరేకంగా కాంగ్రెస్, వామపక్షాలు మరియు అన్ని ప్రాంతీయ పార్టీలను ఏకతాటిపైకి తీసుకురావడంలో కీలక పాత్ర పోషించారు. అయితే, 2019లో మోడీ రెండోసారి ప్రధాని అయ్యాక, ఏపీలో చంద్రబాబు స్వయంగా అధికారాన్ని కోల్పోయిన తర్వాత చంద్రబాబు నాయుడు ప్రయత్నాలు విఫలమయ్యాయి. కేసీఆర్, చంద్రబాబు నాయుడులు రాజకీయ ప్రత్యర్థులు. అయితే ఇప్పుడు తెలంగాణలో రాజకీయ పరిస్థితులు పూర్తిగా మారిపోయాయి. తెలంగాణలో చంద్రబాబు నాయుడుతో కేసీఆర్ ,టీఆర్‌ఎస్‌కు ఎటువంటి ముప్పు లేదు. పైగా, ఏపీలో అధికార వైఎస్సార్సీపీ మోడీతో సత్సంబంధాలు కొనసాగిస్తోంది, దీని కారణంగా ఏపీ నుంచి టీడీపీ బీజేపీయేతర ఫ్రంట్‌లో భాగమయ్యే అవకాశం ఉంది. ఈ పరిస్థితుల్లో మమత, స్టాలిన్‌లు చంద్రబాబు నాయుడును సమావేశానికి ఆహ్వానించాలని, బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా పోరాడే ప్రయత్నాల్లో ఆయనను కూడా తీసుకెళ్లాలని కేసీఆర్ సూచించినట్లు సమాచారం.

Previous articleశ‌ర్వానంద్‌, ర‌ష్మిక‌, తిరుమ‌ల కిషోర్‌, ఎస్ఎల్‌వీసి `ఆడవాళ్లు మీకు జోహార్లు` షూటింగ్ పూర్తి.
Next articleతెలంగాణలో ఆగస్టు – సెప్టెంబరులో ఎన్నికలు?