తెలంగాణలో ఆగస్టు – సెప్టెంబరులో ఎన్నికలు?

ముందస్తు ఎన్నికలు ఉండవని కేసీఆర్ పదే పదే చెబుతున్నప్పటికీ ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లేందుకు అసెంబ్లీని రద్దు చేయవచ్చనే అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. త్వరలో ‘అద్భుతం’ జరగబోతోందని కేసీఆర్ చేసిన తాజా వ్యాఖ్య ఆయన ఉద్దేశానికి నిదర్శనంగా భావిస్తున్నారు. కర్నాటక అసెంబ్లీ ఎన్నికలను పురస్కరించుకుని ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లడం పార్టీకి లాభదాయకంగా మారుతుందా అన్న చర్చ సాగుతున్నట్లు టీఆర్‌ఎస్‌ అంతర్గత వర్గాలు చెబుతున్నాయి. మోడీపై, బీజేపీపై కేసీఆర్ తీవ్ర దాడి చేయడం కూడా ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లాలనే ఆయన యోచనకు సూచనగా భావించబడుతోంది. కేవలం 17 ఎంపీ సీట్లతో జాతీయ స్థాయిలో ఎజెండా సెట్ చేయలేరని కేసీఆర్‌కు తెలుసు. కాబట్టి, రాష్ట్రంలో కేసీఆర్‌ తక్షణ ప్రత్యర్థి కాంగ్రెస్, ఇది ఖచ్చితంగా ప్రస్తుతం బిజెపికి ఉన్న ఓట్ల కంటే ఎక్కువ. కాబట్టి, ఆయన ఇటీవల రాహుల్ గాంధీ అనుకూల ప్రకటనలు కాంగ్రెస్‌ను గందరగోళంలో ఉంచే లక్ష్యంతో ఉన్నాయి. బీజేపీపై విరుచుకుపడుతున్నా అసలు లక్ష్యం కాంగ్రెస్‌పైనే. అందుకే రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్‌ పార్టీని బలహీనపరిచేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. అలాగే తెలంగాణలో త్రిముఖ పోటీ చేయాలని కేసీఆర్ భావిస్తున్నారు. ఇది ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్‌ గెలుపుకు దోహదపడుతుంది. టీఆర్‌ఎస్‌ వ్యతిరేక ఓట్లు చీలిపోయేలా బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌ రెండూ ఎదగాలని ఆయన ఆకాంక్షించారు. ప్రస్తుతం టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వ పదవీకాలం 2024 జనవరి 16తో ముగియనుంది. ఆగస్టు లేదా సెప్టెంబర్‌లో ఎక్కడైనా ఎన్నికలు నిర్వహించవచ్చని అధికార వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

Previous articleచంద్రబాబుని ఆహ్వానించాలని కేసీఆర్ పై మమత, స్టాలిన్ వత్తిడి?
Next articleఫిబ్రవరి 18 న రిలీజవుతున్న సురభి 70 ఎం.ఎం మూవీ కి మెగాస్టార్ చిరంజీవి విషెస్.