తెలంగాణసెంటిమెంట్’ టీఆర్‌ఎస్‌, కేసీఆర్‌లకు ఇప్పటికీ ట్రంప్ కార్డ్!

2014లో రాష్ట్రం ఏర్పాటైన ఏడేళ్ల స్వల్ప వ్యవధిలోనే వివిధ రంగాల్లో తెలంగాణను దేశంలోనే నంబర్‌-1గా టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వం నిలిపిందని టీఆర్‌ఎస్‌ అధ్యక్షుడు, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖర్‌రావు ఎప్పుడూ చెబుతూనే ఉన్నారు. కేసీఆర్‌, ఆయన మంత్రులు, టీఆర్‌ఎస్‌ ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపీలు రైతు బంధు, రైతు బీమా, వ్యవసాయానికి 24×7 ఉచిత విద్యుత్, ఆసరా పింఛన్లు, దళిత బంధు, కల్యాణలక్ష్మి, షాదీ ముబారక్, కాళేశ్వరం లిఫ్ట్ ఇరిగేషన్ ప్రాజెక్ట్, మిషన్ భగీరథ వంటి అభివృద్ధి కార్యక్రమాలను టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం ఏ రాష్ట్రంలోనూ గొప్పగా చెప్పుకోదన్నారు. అయితే సంక్షేమ పథకాలు మరియు అభివృద్ధి కార్యక్రమాల కంటే “తెలంగాణ సెంటిమెంట్” శక్తివంతమైనదని కెసిఆర్ మరియు టిఆర్ఎస్ నాయకులు ఇప్పటికీ నమ్ముతున్నారు. తెలంగాణ సెంటిమెంట్‌తో 2014లో తొలిసారిగా టీఆర్‌ఎస్ అధికారంలోకి వచ్చింది. 2018లో టీఆర్‌ఎస్‌ మళ్లీ అధికారాన్ని నిలబెట్టుకోవడానికి తెలంగాణ సెంటిమెంట్‌పై ఆధారపడాల్సి వచ్చింది. టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం 2014 నుంచి 2018 వరకు అనేక సంక్షేమ పథకాలు, అభివృద్ధి కార్యక్రమాలను అమలు చేసినా మళ్లీ టీఆర్‌ఎస్‌కు అధికారం దక్కదని కేసీఆర్ గ్రహించారు. 2018 తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్, లెఫ్ట్ పార్టీలతో టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు పొత్తు పెట్టుకోవడం ద్వారా తెలంగాణ సెంటిమెంట్‌ను రెచ్చగొట్టి, తెలంగాణలో మహాకూటమి అధికారంలోకి వస్తే సీమాంధ్రకు చెందిన నాయుడు మళ్లీ తెలంగాణను పాలిస్తారని దూకుడుగా ప్రచారం చేశారు. ఈ తెలంగాణా ట్రంప్ కార్డ్ టీఆర్‌ఎస్‌కు అద్భుతాలు చేసింది మరియు దాని సంఖ్య 2014లో 63 నుండి 2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో 88కి పెరిగింది. ఇప్పుడు, 2023 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో మూడోసారి గెలవడానికి కేసీఆర్ మళ్లీ “తెలంగాణ సెంటిమెంట్” ను రగిలించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు. 2014లో పార్లమెంట్‌లో ఏపీ విభజన, తెలంగాణ రాష్ట్ర ఏర్పాటు తప్పుడు పద్ధతిలో జరిగాయని మంగళవారం రాజ్యసభలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ చేసిన వ్యాఖ్యలను కేసీఆర్ ఈసారి ఉపయోగించుకుంటున్నారు. టీఆర్ఎస్ ఇప్పటికే బుధవారం టీఎస్ అంతటా భారీ నిరసనలు చేపట్టింది. మోడీ, బిజెపిలు తెలంగాణను అవమానించారని, తెలంగాణ రాష్ట్ర సాధన ఉద్యమాన్ని అవమానించారని మోడీ వ్యాఖ్యలకు వ్యతిరేకంగా. ఎనిమిదేళ్లు అధికారంలో ఉండి దేశంలో ఎక్కడా కనీవినీ ఎరుగని సంక్షేమ పథకాలు, అభివృద్ధి కార్యక్రమాలను అమలు చేస్తున్నామని గొప్పలు చెప్పుకుంటున్న కేసీఆర్, టీఆర్‌ఎస్‌లు ఇప్పటికీ ఓట్లు రాబట్టుకోవడానికి తెలంగాణ సెంటిమెంట్‌పైనే ఆధారపడుతున్నారని తేలింది.

Previous articleవిజయసాయిరెడ్డికి జగన్‌ రెడ్డి షాక్‌ ఇస్తారా..?
Next articleU/A సర్టిఫికెట్ తో  విడుదలకు సిద్ధమైన వరుణ్ తేజ్ ‘గని’ సినిమా..